Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทแดงหมาโดนรถไฟเฉี่ยวกระดูกสันหลังส่วนกลางหัก{แตกประเด็นจาก J12158703} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ มาอัพเดทเรื่องราวและอาการของแดงค่ะ

เมื่อวานคุณหงส์(เม็ดทรายในทะเล)ได้กรุณาติดต่อคุณศรีให้เอารถมารับแดงและกุ้งไปพบคุณหมอทู เป็นการเดินทางที่ไกลมากค่ะดูจากแผนที่จุดที่แดงอยู่คือกรุงเทพฝั่งตะวันตก ไปไกลถึงเกือบสุดฝั่งกรุงเทพตะวันออกเลยค่ะ ต้องขอบพระคุณคุณศรีมากค่ะกรุณามารับและมาส่งด้วยกว่าจะกลับมาถึงก็ 3ทุ่มกว่าเลยทีเดียว

มาถึงโรงพยาบาลเจ้าหน้าที่พาแดงชั่งน้ำหนัก แดงน้ำหนักขึ้นมา 2 ชีดค่ะ^^ เพราะกินข้าวได้มากขึ้น  แต่แดงต้องถูกผูกปากด้วยเพราะแดงหงุดหงิดจากการเดินทางไกล และป้ากับลูกสาวที่เป็นเจ้าของแดงไม่ได้มาด้วยค่ะ

จากนั้นแดงก็ถูกเจาะเลือดและเอ็กซเรย์ คุณหมอทูให้ดูผลการเอ็กซเรย์กระดูกของแดง กระดูกหลังของแดงหักเป็นสามเหลี่ยมค่ะ คุณหมอบอกว่าจะทำใบส่งตัวให้แดงไปรับการผ่าตัดที่โรงพยาบาลจุฬา แล้วกำชับว่าพยายามให้แดงได้รับการผ่าตัดกับคุณหมอกัมปนาท หรือคุณหมอสุธิดาหรือคุณหมอกิ๊ฟ ท่านใดท่านหนึ่งให้ได้

เพราะทั้ง 3 ท่านนี้ชำนานในเรื่องการผ่าและจัดกระดูก ถ้าแดงได้รับการจัดกระดูกด้วยความนิ่มนวลเบามือแล้ว...แดงจะสามารถกลับมาเดินได้ค่ะ ฟังแล้วดีใจบอกไม่ถูกเลยค่ะที่รุ้ว่าแดงจะสามารถกลับมาเดินได้ไม่ต้องพิการไปตลอดชีวิตที่เหลือ

คุณหมอทูบอกว่าหลังจากผ่าตัดแล้วให้พาแดงมาหาคุณหมอจะดูแลต่อให้  ไม่นานแดงจะค่อยๆดีขึ้นและเดินได้  เมื่อวานคุณหมอใส่เฝือกอ่อนให้แดงด้วยค่ะ ^^ สีม่วงสวยเชียว ต้องขออภัยที่ไม่มีรูปแดงใส่เฝือกมาให้ดูเพราะกล้องป๊องแป๊งถ่านหมดค่ะ แง่มๆๆๆ

เช้านี้คุณหงส์ได้โทรมาบอกว่ากำลังคุยกับคุณหมอทูเพื่อหาทางให้แดงได้รับการผ่าตัดจากคุณหมอท่านใดท่านหนึ่งให้ได้  ถ้าติดต่อได้แล้วและนัดวัน เวลา เรียบร้อย ก็จะรีบพาแดงไปโรงพยาบาลจุฬาทันทีค่ะ

เมื่อวานมีค่ารักษาของแดงส่วนหนึ่ง แต่พอดีได้เจอคุณฝน คุณฝนก็เลยรับบิลไว้ค่ะ เดี๋ยวคุณหงส์จะนำมาลงให้ค่ะ  

แดงกำลังจะได้รับการผ่าตัดเพื่อให้มีโอกาสกลับมาเดินได้ ไม่ต้องพิการตลอดชีวิต ซึ่งต้องใช้เงินในการรักษาตรงนี้มากพอสมควร ขอความเมตตาจากทุกๆท่าน ขอโอกาสให้แดงได้กลับมาเดินได้อีกครั้งหนึ่งด้วยนะคะ

ท่านใดต้องการบริจาคเพื่อช่วยเหลือแดงสามารถบริจาคได้ที่

แก้ไขเมื่อ 31 พ.ค. 55 13:37:16

จากคุณ : jazzzero
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 55 13:36:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com