Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๑ ๘ ๑ ๘ ๑ ๘ ๑ ๘ .......สำรวจพื้นที่เตรียมความพร้อมทำหมันแมวกับโครงการรักษ์แมว ครั้งที่ ๑๘ ......๑ ๘ ๑ ๘ ๑ ๘ ๑ ๘ ๑ ๘ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ ทำหมันแมวกับโครงการรักษ์แมว ครั้งที่ ๑๗ @ วัดแถวรามอินทรา

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12072541/J12072541.html

ครั้งนี้เป็นครั้งที่ ๑๘  นะคะ สำหรับการทำหมันแมวสัญจร กับโครงการรักษ์แมวปันน้ำใจให้แมวจร

โดยทริปนี้ เราจะไปทำหมันให้เด็กๆ กันแถวร่มเกล้า

กำหนดการคือ วันอาทิตย์ที่ ๑๐ มิถุนายน ๒๕๕๕

โดยลงพื้นที่ทำหมันกันที่ วัดแถวร่มเกล้า (นามแฝง)ค่ะ  hoho

ซึ่งทางโครงการฯได้รับการแจ้งผ่านทาง เวปrakmaw.com จากคุณเปิ้ล ให้ลงพื้นที่ทำหมันให้กับแมววัดนี้ค่ะ แต่งงาน

โดยคุณเปิ้ลได้แจ้งมาว่า

" สุนัขและแมวส่วนมากจะอยู่บริเวณเวทีมวยในลานวัด

เพราะลุงที่เป็นคนเลี้ยงจะเก็บมาไว้รวมกัน

เพราะพระในวัดไม่ต้องการให้สุนัขและแมวไปวุ่นวายในบริเวณวัดค่ะ

แต่ก็มีบางส่วนที่ไปอยู่กระจัดกระจายตามกุฏิบ้างนะคะ

เพราะบางตัวขี้กลัวพอเอามาอยู่รวมกันก็ถูกตัวอื่นรังแกก็หนีกลับไปอยู่ที่เดิมค่ะ

จึงไม่สามารถจับมาไว้รวมกันได้ทั้งหมด

แต่ถ้าถึงเวลาจะจับทำหมันก็จะไปจับมารวมกันไว้ให้ได้

จำนวนแมวที่จะทำหมันประมาณ 50-60 ตัว แยกเป็น

เพศผู้ 15 ตัว เพศเมียประมาณ 40-45 ตัว ส่วนสุนัขเพศเมียประมาณ15-20
ตัว สุนัขเพศผู้ ประมาณ 10 ตัว ค่ะ

ต้องการกรงหรือตะกร้าที่สำหรับขังแมวได้ตามจำนวนที่แจ้งไป
ส่วนกรงสุนัขก็ตามขนาดที่สามารถขังสุนัขได้ตามจำนวนที่แจ้งเช่นกันค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ "

ไปชมภาพที่คุณเปิ้ลได้ส่งมาให้ทางโครงการฯ กันเลยค่ะ   flower

จากคุณ : โออาอิชิ
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 55 10:29:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com