Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดท "ขาว" หมาแม่ลูกอ่อนหนีตาย เกือบโดนฆ่า เพราะกัดไก่ชาวบ้าน ทำหมันแล้ว พร้อมหาบ้านอุปการะค่ะ (โครงการเพื่อนข้างถนน) ติดต่อทีมงาน

***เรื่องราวความเป็นมา...ของขาว หมาแม่ลูกอ่อน ผู้อาภัพhttp://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12161002/J12161002.html

***หลังจากที่ขาวต้องหนีเอาชีวิตรอดไปวันต่อวัน.....
และได้รับข่าวจากญาติ ที่อยู่  ตจว. โทรมาบอกว่าขาวหายไป 1 คืน
วันนั้นใจคอไม่ดีเลย กลัวว่าขาวจะไม่ได้กลับมา ในใจก็ภาวนาขอให้ขาวกลับมา
ขอให้มีชีวิตรอดกลับมาให้ได้นะ....

***และเช้าวันพุธ ญาติ ได้โทรมาบอกว่า ขาวกลับมาแล้ว มีแผลตามเนื้อตัวนิดหน่อย....***กุ้งดีใจแทบตาย ที่ขาวกลับมา และไม่รอช้า รีบเคลียร์งานให้เสร็จ เพื่อออกไปรับขาวทันที เพราะคงรอเวลาให้ผ่านไปวันต่อวันไม่ได้แล้ว...
ขอให้ได้ช่วยชีวิตขาวให้อยู่ในที่ ที่ปลอดภัยให้เร็วที่สุด และเรื่องอื่นค่อยว่ากันอีกทีค่ะ

++++ลืมบอกไปค่ะ ขาวยังมีลูกติดอีก 2 ตัวนะคะ กุ้งรับมาหมด
เพราะอยู่ต่อไป ก็คงถูกตีตาย ไม่ก็โดนวางยาเบื่อหมด...ที่นั่นคนใจร้ายไม่รักหมาเลยค่ะ

*****และกุ้ง ได้โทรปรึกษากับพี่บี (เพื่อนข้างถนน) จะไปรับหมาแม่ลูกอ่อน ตอนนี้ลูกอายุ 2 เดือนแล้ว อยากให้เค้าได้รับการทำหมัน ก่อนที่จะหาบ้านใหม่ให้เค้า..

****อีกครั้งที่พี่บี ไม่เคยปฏิเสธเลย กุ้งได้พาขาว และลูกทั้งสอง
ฝากไว้ที่คลินิค รวมโชคสัตว์แพทย์ และทำหมัน ขาว ก่อนหาบ้านค่ะ

+++ณ ตอนนี้ ขาวได้รับการทำหมัน และพักฟื้นอยู่ที่คลินิค ส่วนลูก ๆ ขาว ที่กุ้งเอามาด้วย ได้บ้านหมดแล้วค่ะ
**** ขาว ยังคงรอคนเมตตาอุปการะอยู่นะคะ
****สนใจติดต่อ 081-816-9436 กุ้งค่ะ หรือหลังไมค์กัลปังหาสีสวยนะคะ
อยากให้ขาวมีบ้านอยู่ปลอดภัย มีคนคอยให้ข้าว ให้น้ำ เท่านี้จริง ๆ ที่ขาวอยากได้ค่ะ
+++++ก่อนมา ได้อาบน้ำให้ขาว(ก่อนอาบน้ำขาวตัวสีครีมๆ ออกน้ำตาลค่ะ)
และใส่ปลอกคอ พร้อมจัดอาหารอีกหนึ่งมื้อ ขาวกินเกลี้ยง หิวมากกก

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 55 21:18:04

จากคุณ : กัลปังหาสีสวย
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 55 20:58:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com