Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

update ชิสุห์ผสม ที่รับไปเลี้ยงเมื่อวานนี่ ติดต่อทีมงาน

กระทู้หาบ้าน link นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12173634/J12173634.html

ตั้งชื่อแล้ว ชื่อว่า เฟร็จ
ตอนไปรับก็อาการกลัวคน ตัวสั่นนิดๆ พอจับขึ้นรถไปนั่งในตระกร้าก็อยู่ไม่นิ่งเลย มองไปมองมาตลอด ผมก็เลยพามันไปเดินเล่นที่ลานกว้างๆ ลองเอาสายจูงผูกให้ก็ไม่ขัดขืน แถมยังงับสายจูงกัดเล่นอีก ผมก็เลยลองเอาสายจูงออก มันก็วิ่งไล่งับเล่นใหญ่เลย ก็สบายใจและที่มันวิ่งได้ ฮ่าๆๆๆ

จากนั้นก็ไปอาบน้ำ ยืนนิ่งมากไม่หนีไปไหนเลย แต่พอเจอคนเยอะๆก็กลัว หลบไปอยู่ใต้ท้องรถ
ระหว่างผมขับรถกลับบ้าน เค้าก็นอนหลับขดตัวอยู่ในตระกร้า
พอถึงบ้านหละ เดินสำรวจทั่วบริเวณบ้านเลย

เมื่อเช้านี้ก็อารมณ์ดีมาก เดินไปเดินมาแบบรัวๆ ผมนั่งอยู่เค้าก็ยกขาหน้าขึ้นมาเกาะ
เลยลองหาตุ๊กตาตัวเล็กๆให้ตัวนึง ก็เอาไปงับแล้วเหวี่ยงไปมา สะใจมาก

อาหารเม็ดที่ซื้อมาก็กินได้ดีคับ ไม่มีปัญหา
แต่แทบไม่ได้ยินเสียงเห่าเลย นับได้ 2 ครั้งเองมั้ง
กำลังคิดอยู่ว่าเย็นนี้จะพาไปทำหมันดีไหม มีใครพอแนะนำได้บ้างครับ

จากคุณ : Tailogy
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 55 08:19:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com