Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเชิญชวนผู้มีจิตอาสาช่วยปรับปรุงบ้านสวนค่ะ ติดต่อทีมงาน

ส่วนมากจะสถิตอยู่ห้องแป้งค่ะ แต่เนื่องจากมีภารกิจที่จะต้องทำและมีบุญมาฝากชาวห้องจตุจักรซึ่งเป็นหัวข้อที่เหมาะกับห้องนี้ เลยมาตั้งที่ห้องนี่ค่ะ

พอดีกุงทำงานอยู่ที่มูลนิธิฯ น้อง ๆ ในมูลนิธิฯ ที่พักอยู่ที่บ้านสวน แถวหมู่บ้านนักกีฬา จะมีการปรับปรุงภูมิทัศน์ ไม่ว่าจะเป็นการ พรวนดิน ปลูกต้นไม้ ถางหญ้า ขุดลอกคลอง

บ้านสวนนี้เป็นบ้านเฉพาะน้องผู้ชาย ประมาณ ม.ต้น ค่ะ ที่บ้านจะมีการทำการเกษตร ปลูกข้าว ปลูกพืชผักสวนครัว แต่ขาดบุคลากรที่จะช่วยกันทำ น้อง ๆ ที่อยู่ในบ้านก็ช่วยกันทำค่ะ แต่ก็ยังต้องการคนที่จะมาช่วยค่ะ  ขอเป็นคนที่ลุย ๆ หน่อยนะค่ะ เราจะมีรถบริการรับส่งจากมูลนิธิฯ ไปที่บ้านสวน และรับกลับมาที่มูลนิธิฯ พร้อมอาหารกลางวันค่ะ

ถ้าท่านใดสนใจและมีจิตอาสาที่จะมาช่วยกัน รบกวนอีเมล์แจ้งรายชื่อมาที่กุงได้นะค่ะที่ sponsorship@mercycentre.org

มีสองรอบค่ะ
รอบแรก   วันที่ 15 มิถุนายน 2555 รถออกจากมูลนิธิฯ เวลา 8.00 น. และออกจากบ้านสวนเวลา 14.30 น   (รบกวนแจ้งก่อนวันที่ 12 มิถุนายน 2555)

รอบสอง   วันที่ 29 มิถุนายน 2555 รถออกและกลับเวลาเดียวกันค่ะ (รอบนี้ยังไม่รับแจ้งนะค่ะ)  ขอเป็นรอบวันที่ 15 มิ.ย. ก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Pussycat Doll
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 55 11:21:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com