Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำร้านขายอุปกรณ์ควิลท์ ในเน็ตหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเพิ่งจะมาสนใจงาสนควิลท์ค่ะ พื้นฐานงานฝีมือค่อนข้างต่ำมาก
แล้วก็เป็นคนทำอะไรไม่ได้นาน แต่อยากลองทำกระเป๋าใส่ธนบัตรดูค่ะ
ถือว่าเปนงานชิ้นแรก ซึ่งแฟนเราก็บอกว่าเด๋วก็เบื่ออีก
เค้าว่าเราเป็นเด็กสร้างบ้านอะค่ะ^^ แบบว่าทำไีรแบบเห่อเป็นพักๆ
ก็เลยไม่อยากให้เสียเงินเปล่า

ตอนนี้เราเลยลองดูจากร้านในเน็ตหลายร้าน ดูแบบที่เปนผ้าจัดชุดอะค่ะ
แล้วก้อเข็ม แล้วก็ด้าย ก็เประมาณ 400 บาท ถ้ารวมใยกับวัสดุอย่างอื่น
ก็คงประมาณ 500 บาทเข้าไปแล้วอะค่ะ

เพื่อนๆ มีร้านไหนแนะนำบ้างคะ แบบว่าอาจะเป็นเซ็ตเล็กๆ
สำหรับคนเริ่มอะค่ะ แล้วยังไม่รู้อนาคตว่าจะทำได้ถึงไหนด้วยค่ะ^^

จากคุณ : สาวราชบุรี
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 55 12:20:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com