Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาค่ะ กลุ้มมากๆ กำลังจะพาเด็กๆ ย้ายบ้าน อยากทำกรง แมว 2 หมาปั๊ก 1 ค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนด้วยค่ะ พอดีจะย้ายไปอยู่บ้านทาวเฮ้าท์สิ้นเดือนนี้  จากเดิมอยู่อพาร์ทเม้น มีแมว 2 หมาปั๊ก 1 แมวเลี้ยงในห้อง ทำหมันแล้ว แต่มีตัวนึงที่ชอบเดินเล่นหน้าห้อง(ผิดเองที่ชอบพาเค้าเที่ยวตั้งแต่เด็กๆ) อีกตัวชอบอยู่แต่ในห้อง ส่วนน้องหมาปั๊กมีกรง + ล่ามเวลากลางวัน เพราะชอบไปแหย่น้องแมว ปัจจุบันเริ่มดีกันบ้างแล้ว แต่ไม่เล่นกันค่ะ  

ทีนี้ตั้งใจจะทำที่อยู่ให้เค้าบริเวณหน้าบ้านค่ะ ซึ่งเป็นที่ว่าง เนื่องจากจำเป็นต้องเลี้ยงเค้าไว้นอกบ้าน เพราะกำลังจะคลอดเจ้าตัวเล็ก (อีก 2 เดือน) เลยอยากขอคำแนะนำเรื่องกรงแมว ตอนนี้ห่วงแมวมากกว่า เพราะกลัวเค้าจะเตลิดหายไป

ยาวหน่อยนะคะ รบกวนด้วยค่ะ

***ปกตินอนกับน้องแมวตลอด ถ้าให้เค้านอนแยก เค้าจะตรอมใจมั้ยคะ คือ จำเป็นจริงๆ ค่ะ แฟนมีประวัติเป้นภูมิแพ้ ทางปู่ ย่า ตา ยาย พี่ ป้า น้า อา กังวลกันมาก เพราะเป็นหลานคนแรก เลยต้องออกมาเช่าบ้าน เพราะไม่อยากฝากใครเลี้ยง หรือยกให้คนอื่น เลยขอคำแนะนำเรื่องกรงแบบไหนดีคะ

ขอบคุณค่ะ
mu-mi-mon

จากคุณ : onn_arm
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 55 11:21:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com