Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทเหมียวน้อย อายุ 1 เดือน ยังรอบ้านที่อบอุ่นอยู่นะค่ะ{แตกประเด็นจาก J12194776} ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากครั้งที่แล้วได้ตั้งกระทู้หาบ้านให้ลูกแมวน้อย วัยน่ารักน่าชัง 1 เดือน และ 1 ใน 4 ชื่อ น้องขาวใหญ่ เพศผู้ น้องมีบุญวาสนาได้รับความเมตตาจากพี่ใจดี ชื่อ พี่แต้ม ได้ขอรับอุปการะน้องขาวใหญ่ พรุ่งนี้ต้าจะจัดส่งให้โดยฝากให้พี่ที่ทำงานเดียวกันช่วยส่งให้ถึงหน้าบ้านกันเลยทีเดียว ต้องขอขอบคุณพี่แต้มมากๆ ค่ะ ที่รักและเมตตาน้องขาวใหญ่

ส้มเช้ง ส้มหวาน ขาวใหญ่ และ ขาวเล็ก ตอนนี้ยังคงพักอยู่กับต้าเป็นการชั่วคราวไปก่อนจนกว่าจะได้บ้าน หรือจนกว่าจะโตพอที่จะดูแลตัวเองได้เมื่อนั้นเด็กๆ ต้องกลับไปอยู่ที่เดิมที่โรงงานที่มีแต่เศษเหล็ก ฝุ่นละออง คราบควัน น้ำมันตามพื้น กินอยู่ตามีตามเกิด จะเกิดอะไรขึ้นกับเด็กๆในภายภาคหน้าก็ไม่รู้ได้
ไม่รู้ว่าเด็กๆ อีก 3 (ส้มเช้ง ส้มหวาน ขาวเล็ก) จะโชคดีเหมือนพี่ชายบ้างไหมหนอ จะมีใครมารับหนูๆไปอยู่ด้วยไหมหนอ
ส้มเช้ง ส้มหวาน ขาวเล็ก ยังคงหาบ้านอยู่นะค่ะ เพราะตอนนี้ต้ามีน้องแมวอยู่ในความดูแล (ที่บ้าน) ก็ 7 ตัวแล้ว มันไม่ไหวจริงๆค่ะ
คอนเฟิร์มค่ะ เด็กๆ น่ารักและซนตามประสา กินเก่ง นอนเก่ง ร้องเก่งด้วยเวลาหิวจัด ร่าเริงม๊ากกกกก อยู่ไม่เป็นสุข กินอาหารเองได้ไม่ต้องป้อน ต้าให้กินปลาต้ม อาหารแมวแบบซองผสมนมแพะ (เด็กๆชอบมากกกก) ใช้กะบะทรายเป็นทุกตัว และกำลังจะได้รับการถ่ายพยาธิกันซะที พุงโตๆคงมีแต่หนอน

โปรดเมตตา ส้มเช้ง ส้มหวาน ขาวเล็ก ด้วยนะคะ โปรดรับหนูไปอยู่ด้วยนะค่ะ จะทั้งหมด เป็นคู่ หรือเดี่ยว หนูก็ไม่ว่าอะไรค่ะ ขอแค่บ้านหลังเล็กๆ ไว้หลบแดดหลบฝน อาหารให้หนูได้อิ่มท้อง วัคซีนป้องกันโรค ทำหมันเมื่อครบกำหนด และรักเมตตา ดูแลหนูให้ดีจนหมดอายุขัย เท่านี้ก็พอค่ะ
หนูขอสัญญาว่าจะเป็นเด็กดีเป็นการตอบแทนค่ะ

จากคุณ : ชิบ้า
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 55 16:20:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com