Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบ้านใหม่ให้สุนัข 3 ตัวนี้ด้วยครับ เจ้าของเดิมประสบปัญหาจริงๆ ติดต่อทีมงาน

น้องหมาทั้ง 3 นี้เป็นของเพื่อนผมเองครับ เป็นหมาไทยที่เพื่อนผมช่วยมาจากที่ต่างๆ เค้าช่วยเหลือหมามาเยอะมาก แต่ที่เห็นอยู่นี้ เป็นที่ช่วยมาแล้วหาบ้านต่อไม่ได้ เลยเลี้ยงไว้เอง

ตอนนี้แม่เพื่อนป่วยหนัก เข้าห้อง ICU อาการน่าเป็นห่วงมาก ปกติแม่เพื่อนจะเป็นคนดูแลน้องหมาเหล่านี้ ส่วนเพื่อนผม ด้วยหน้าที่การงานที่ทำอยู่ ทำให้ไม่สามารถดูแลน้องหมาเหล่านี้ได้ เลยต้องรบกวนหาบ้านใหม่ให้น้องหมาทั้ง 3 ตัวนี้ด้วยครับ

น้องหมาทั้ง 3 ตัว เชื่อง ไม่คุ้นกับคนแปลกหน้าง่ายๆ แต่ไม่กัด สามารถเฝ้าบ้านได้ดี  ถ้าใครช่วยรับอุปการะได้ ยินดีช่วยเหลือค่าอาหารไปตลอดครับ ขอแค่ให้เค้าได้ที่พักอาศัยก็พอ

ตัวแรก น้องทางด่วน เพศผู้ ช่วยมาจากที่เค้าวิ่งเตลิดอยู่บนทางด่วนตอนตี 4 เพื่อนผมกลัวว่าเค้าจะถูกรถชน เลยจอดรถแล้วช่วยไล่จับเพื่อเอากลับลงมา อายุไม่ทราบแน่ชัด แต่ถูกช่วยมาตอนปี 2006 ปัจจุบันน่าจะ 7-8 ขวบแล้ว

จากคุณ : ลูกขุน
เขียนเมื่อ : 12 มิ.ย. 55 18:48:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com