Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ Update เรื่องราวของเด็กๆ และแม่ชีนะคะ ได้พาน้องแมวไปหาหมอแล้วค่ะ และยังต้องการคนรับอุปการะน้องแมวอยู่นะคะ :' ) @@@@ ติดต่อทีมงาน

ดอกไม้ สวัสดีค่ะ :" )
หลังจากที่ไปส่งน้องส้มโอและฟักทอง เมื่อวันที่ 9/6/55
ด้วยความช่วยเหลือของน้าหรีดและ น้องแจม (ลูกสาว)นะคะ
ให้กับคุณกิ๊ก giggu1 ที่จ.ระยอง
นิวได้คุยกับแม่ชีค่ะ แม่ชีบอกว่า ทุกวันนี้ต้องพาน้องแมว ชื่อ สง่า
ไปหาหมอเพื่อฉีดยาที่คลีนิคทุกวัน
เพราะทุกวันนี้น้องไม่สามารถกินข้าวเองได้ค่ะเนื่องจากมีแผลในปาก มีหนองที่ลิ้น เขี้ยวหลุด และมีหินปูนเกาะที่ฟันแม่ชีจะต้องคอยป้อนข้าวให้น้องนิวอยากให้น้องได้รับการรักษา อ่ะคะ

นิวเลยคุยกับท่านว่า ขอให้พาน้องมารักษาที่รพส.จุฬาได้ไหมคะ
สักครั้งนึงก็ยังดีค่ะ เพื่อให้คุณหมอดูอาการน้องเบื้องต้น
เืพื่อให้คุณหมอตรวจดูปากของน้องเพื่อจะได้วางขั้นตอนการรักษาต่อไปอ่ะค่ะ

นิวจึงได้พบกับแม่ชีที่รพส.จุฬา ในวันที่  13/6/55
น้องจะน้ำลายไหลตลอดเวลาเลยค่ะ  TT

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 12:48:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com