Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่าจากร้านหนังสือ : โปรดรักสุนัขให้ถูกที่และถูกทาง อย่าเบียดเบียนหรือฝ่าฝืนกฎของสถานที่ต่างๆเลย ติดต่อทีมงาน

เรื่องนี้เกิดขึ้นมาตั้งแต่เดือนที่แล้วแล้วครับ แต่พอดีผมเพิ่งว่างที่จะเล่าและลงข้อมูล

เมื่อกลางเดือนพฤษภาฯผมเข้าไปที่ร้านร้านนายอินทร์ที่อยู่ในปั๊มปตท.เส้นถนน340
โดยปกติผมชอบหนังสือแนวท่องเที่ยว เวลาเข้าร้านก็จะพรุ่งตรงไปที่ล็อกนี้ทันที
พอเข้าไปปุ๊บก็เจอผู้หญิงวัยกลางคนคนหนึ่งนั่งอ่านหนังสือขวางทางอยู่ในล็อกนั้น
และด้วยความที่เธอคนนี้ตัวก็ไม่ใช่เล็กๆเลยกินพื้นที่เยอะ ผมจะหยิบหนังสือก็ไม่สะดวก

พยายามส่งท่าทางให้รู้ว่าผมต้องการจะดูหนังสือบ้างแต่เธอก็ไม่มีทีท่าว่าจะหลบ
ตอนนั้นผมก็ยังเฉยๆเพราะคิดว่าเดี๋ยวเธอคงลุก ผมเลยไปหาหนังสืออย่างอื่นดูเล่นไปพลางๆ
แต่จนแล้วจนรอดวนมาหลายรอบเธอก็ยังไม่ลุก ผมเริ่มส่งเสียงไอบ้างกระแอมบ้างแต่ก็ไม่ได้ผล
และตอนนั้นผมก็เริ่มสังเกตเห็นว่ามีอะไรบางอย่างขยับอยู่ สักพักน้องหมาตัวหนึ่งก็คลานออกมา
(ตอนแรกน้องหมานอนแอบอยู่ที่ตักและด้วยความที่เธอตัวใหญ่ก็เลยบังน้องหมาไว้ได้)

ยอมรับว่าผมโกรธเธอคนนี้มากและเริ่มคิดเอากล้องโทรศัพท์มาถ่ายไว้
ผมถ่ายไปสักพักก็มีผู้ชายที่คาดว่าน่าจะเป็นสามีของเธอมานั่งขวางทางเพิ่มอีก
หลังจากนั้นผมเลยเดินไปบอกน้องพนักงานว่ามีคนเอาสุนัขเข้ามาและนั่งขวางทางนานมาก
ผมเห็นน้องเดินเข้าไปดูพูดกับสองคนนั้นและเดินกลับมายิ้มแหยๆให้ผม
ผมก็เข้าใจอารมณ์น้องพนักงานนะว่าบางทีคนแบบนี้ก็คงพูดไม่รู้เรื่อง แต่ควรจะสอดส่องให้ดีตั้งแต่แรก

เรื่องที่จะเล่าก็มีเท่านี้แหละครับ

จากคุณ : yibby
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 20:16:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com