Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องหมา 3 ตัว โดนขัง ไม่มีทางออก นอนรอวันตาย ติดต่อทีมงาน

วันนี้ได้รับข่าวที่ไม่ค่อยสบายใจเลย แต่เราไม่รู้ว่าจะทำยังงัยดีค่ะ
เรื่องคือ มีพี่คนนึงมาเล่าให้ฟังว่า
"น้องหมาโดนขังอยู่ใต้อาคาร ศาลเ่พ่งธนบุรี" โดนขัง โดยการก่ออิฐโบกปูนปิดทางเข้าออกที่น้องหมาเคยใช้ มาตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 17 มิย จนถึงวันนี้ แก่กลับไปดูทุกวันเพื่อจะหาทางช่วยมันออกมา แต่ทำไม่ได้ค่ะ
เพราะผู้ที่ดูแลสถานที่นั้นสั้งว่าห้ามใครเปิดประตูอีกด้านนึงโดยเด็ดขาด แล้วบอกกับยามว่า "อีก 3 วันก็จบแล้ว"

ซึ่งแกเล่าว่าในนั้นมันมืดมากๆ น่าสงสารค่ะ

ช่วยด้วยค่ะๆ จะทำยังงัยดี พี่แกก็เดินมาร้องให้น้ำตานองหน้ามาเล่าให้ฟังแบบนี้ แก่ยอมออกเงินที่จะต ้องทุบกำแพงเข้าไปนะค่ะ แต่ทำเลยไม่ได้ ต ้องให้เจ้าของสถานที่ คืิอศาลเพ่งธนบุีรี ยอมด้วยค่ะ

ทำมัยเรียนกันก็สูง  ฉลาดกว่าคนทั่วๆไปตั้งเยอะ แตจิตใจ....

ช่วยน้องๆ ทั้ง 3 ตัวด้วยนะค่ะ ถือว่าเอาบุญค่ะ

จากคุณ : พี่ขจรกะนู๋จำปี
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 55 12:47:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com