Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถาม Pattern ลายนี้หน่อยค่ะ [มีรูปนะคะ] ติดต่อทีมงาน

คือ จากกระทู้นี้นะคะ http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2009/07/J8130125/J8130125.html ของคุณอรอิงค่ะ อยากถักกระเป๋า ให้น้องค่ะ แต่ไม่เข้าใจ pattern ตรงที่เป็นดอกตัวกระเป๋าค่ะ (ปกติเคยถักแต่ตุ๊กตาก็เริ่มก้นหอย ถัก x ถัก v ธรรมดา) pattern อันนี้เราเข้าใจว่า ตอนแรกเริ่มเป็นห่วงใช่หรือเปล่าคะ  แล้วก็ถักโซ่ 4 โซ่ แล้วก็ถัก พ1ค สลับกับ โซ่ไปจนครบรอบแรก แล้วรูดปิด ใช่หรือเปล่าคะ แล้วคราวนี้ไม่เข้าใจตอนเริ่มรอบที่ 2 เป็นต้นไปอ่ะค่ะ ลองถักแล้ว มันออกมาไม่เป็น 4 เหลี่ยมเลย แถมๆ โค้งๆ เหมือนมันดึงๆรั้งๆ กัน คงถักผิดแน่ๆเลย รบกวนสอบถามพี่ๆ ในห้องนี้หน่อยนะคะ ลายนี้มีชื่อหรือเปล่าคะ เรียกว่าลายอะไร พอมีวีดีโอ หรือ how to ให้พอศึกษามั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : ข้าวเหนียวแก้วใบเตย
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 07:44:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com