Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แมวเป็นนิ่ว ถ้าบอกหมอว่างบไม่พอ ขอให้รักษาตามอาการไปก่อน คิดว่า:-)อมมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

คราวที่แล้วพาแมวไปหาหมอ เป็นนิ่วค่ะ ฉี่ไม่ออก
หมอสวนท่อและบอกว่าต้องคาท่อไว้ ให้เอากลับไปบ้านใส่กรง
แต่ที่บ้านไม่สะดวกหลายประการ ไม่มีกรงด้วย เลยต้องทิ้งไว้กับหมอ
หมอบอกว่าต้องทิ้งไว้อย่างน้อย 1 อาทิตย์ คราวก่อนเลยหมดงบไปครึ่งหมื่น

คราวนี้เป็นอีกแล้ว แต่งบที่บ้านหมดเพราะรักษาคนที่บ้านไป
ถ้าเราบอกหมอว่าให้รักษาตามอาการ คือสวนไปก่อน ไม่ต้องคาท่อ ได้มั้ยคะ
หมอจะแย้งมั้ย เพราะครั้งก่อนหมอยืนยันว่าต้องคาท่อไว้อย่างน้อย 1 อาทิตย์
ถ้าขอสวนไปก่อน แล้วถ้าเป็นอีกก็สวนอีก จะได้มั้ย หรืองบจะบานปลายกว่าที่คิด
เอายังไงดีคะ

ปล. อีกตัวเคยเป็น และพาไป รพส.เกษตร ใช้งบเท่า ๆ กันเลยอ่ะค่ะ
ค่ารักษา+ค่ารถ เพราะบ้านเราไม่ได้อยู่ใกล้เกษตร ไปกลับทีก้อหกร้อยอ่ะค่ะ

จากคุณ : แมวยาจก
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 08:02:22 A:223.27.229.254 X: TicketID:353085

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com