Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวเล็กๆ กับทรายแมวที่ทำจากเปลือกถั่วค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเลี้ยงแมวทั้งหมด 10 ตัวในระบบปิดค่ะ
6 ตัวอยู่ในบ้าน  (อีก 4 ตัวอยู่ในบ้านแมวขนาดใหญ่ซึ่งตั้งอยู่นอกบ้าน)

ทรายแมวที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน คือแคทเบสท์ ถุงสีเขียวและถุงสีม่วง
ซึ่งเราใช้มานานมากหละ คิดว่าดีในระดับนึงเลย
แต่แบบสีเขียวจะเป็นฝุ่นละเอียดมากๆ เวลาตักอึ๊แมวจะคันจมูก
ส่วนถุงสีม่วงจะดีขึ้นมาหน่อยเรื่องฝุ่น เพราะจะอัดเป็นแท่งเล็กๆ แต่ท้ายสุดก็ยังเป็นฝุ่นอยู่ดีค่ะ
อีกอย่างนึง เราคิดว่าแคทเบสท์ยังเก็บกลิ่นได้ไม่ดีเท่าไร
กลิ่นมันจะอึนๆ อวลๆ ในบ้านชอบกล 555

ล่าสุดสัก 3 สัปดาห์แล้ว เราซื้อทรายแมวยี่ห้อล่าสุดมาใช้
หน้าตาแบบนี้ค่ะ  

(ไม่รู้ผิดกฎห้องนี้หรือเปล่านะคะ ถ้าผิดบอกมาเลยค่ะ เราจะลบรูปนี้ออก)
แต่อย่าลบกระทู้เลยนะคะ  เพราะน่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ

จากคุณ : ดอกไม้บานในใจฉัน
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 16:01:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com