Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่สาวท่านหนึ่งฝากหาบ้านให้เด็กๆอายุประมาณ1เดือนคะ น้องๆเกิดที่ลานจอดรถพ่วงสิบแปดล้อ ฝากโหวต ฝากแชร์ด้วยนะคะ ติดต่อทีมงาน

พี่สาวท่านหนึ่งฝากหาบ้านให้เด็กๆอายุประมาณ1เดือนคะ  น้องๆเกิดที่ลานจอดรถพ่วงสิบแปดล้อ เกรงว่าถ้าโตกว่านี้จะไม่ปลอดภัยคะ

นี่เป็นสถานที่ที่ลูกหมาอยู่ เป็นลานจอดรถสิบแปดล้อ รถพ่วง ซึ่งตอนนี้ลูกหมาเริ่มเดินแล้ว เพียงแค่คืบที่เขาออกมาก็จะเจอรถพวกนี้ซึ่งวิ่งเข้าออกกันตลอดเวลา แล้วเขาจะมีชีวิตรอดได้อีกกี่วัน วอนขอความเมตตาด้วย ที่ตรงนี้ ทุกนาที เป็นนาทีชีวิตจริงๆ

สถานที่ที่น้องหมาอยู่เข้าได้สองทาง ทางหนึ่งคือจากถนนกิ่งแก้ว เข้าซอยกิ่งแก้ว 21/1 (ซอยโรงพยาบาลจุฬารัตน์9) ใกล้กับวัดกิ่งแก้ว แล้วตรงขึ้นมาเรื่อยๆ ผ่านสะพานข้ามคลองเล็กๆ

สังเกตจะเห็นโลตัสเอ็กเพลสอยู่ซ้ายมือ มีนิคมอุสาหกรรมอัญมณี (เจโมโปลิส)อยู่ขวามือ

ผ่านโลตัสขึ้นมาเพียง 200 เมตร จะเห็นลานจอดรถสิบแปดล้อ และบ้านพักคนงาน น้องหมาจะอยู่ใต้เพลิงเก็บของของคนงาน ซึ่งถ้าตรงขึ้นไปก็จะทะลุออกซอยกาญจนาภิเษก 39 ค่ะ
ถ้าใครเข้าทางกาญจนาภิเษก 39 เพียง 500 เมตร ก็จะเจอลานรถนี้อยู่ทางขวามือ

ท่านใดสนใจอุปการะหรืออยากมาดูเด็กๆด้วยตนเองติดต่อ081-700-2520 ได้ค่ะ ถ้าอยู่กรุงเทพย่านอ่อนนุช ลาดกระบัง บางนา กิ่งแก้ว ยินดีส่งให้ค่ะ แต่ถ้าไกลต้องรบกวนมารับด้วยตนเองนะคะ

***** ถ้าโทรมากรุณาแจ้งด้วยว่าเป็นเซท"ลูกหมาลานรถบรรทุก"ค่ะ

จากคุณ : ตัวตรง
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 55 17:42:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com