Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีอัลเชเชี่ยนสองตัว อยากไปเที่ยวทะเล หรือภูเขา หาที่พักไม่ได้เลยค่า ติดต่อทีมงาน

ฉันมีสุนัขพันธ์อัลเชเชี่ยนอยู่สองตัว อายุสามเดือน น้ำหนัก เก้ากิโลกรัม อยากพาไปเที่ยวที่ไหนซักที่ แต่ส่วนมาก รีสอร์ตหลายๆ แห่งที่ฉันลอง serch ดู เค้าไม่ค่อยอนุญาตให้เข้าพักน่ะค่ะ

อาจเป็นเพราะเป็นสุนัขพันธ์ใหญ่  ถึงแม้ว่ายังไม่ใหญ่ก็ตาม  

บางรีสอร์ตแถวหัวหิน ที่อนุญาตสุนัขพันธ์ใหญ่ พอโทรไปจะจอง ก็เต็มเสียแล้วค่ะ

ฉํนไม่เกี่ยงสถานที่หรือจังหวัดค่ะ  ขอแค่ซักที่ ที่อนุญาต สุนัขพันธ์นี้เข้าพัก  แถมยังมีสองตัวอีกด้วยน่ะค่ะ  

ขอความกรุณาเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำอีกซักครั้ง  จะเป็นพระคุณยิ่งค่ะ

เพราะอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้ ฉํนจะพาทั้งสองตัวไปต่างประเทศด้วย แต่ยังอยู่ในขั้นตอน รอเจาะเลือด ค่ะ  ช่วงนี้จึงอยากพากันไปเที่ยว  

โคราชก็ดี  หัวหินก็ได้  ที่มีภูเขา หรือทะเลน่ะค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำด้วยค่ะ

ครอบครัวเมืองระฆัง

ป.ล  ครั้งล่าสุดไปพิษณุโลกมาค่ะ พักที่รีสอร์ตชื่อ เนเชอรัล ปาร์ค รีสอร์ท  เดอวังทอง    ที่นั่นเค้าอนุญาตสุนัขพันธ์นี้ด้วย แต่ไปพักมาสามสี่วันแล้ว อยากลองไปเที่ยวที่อื่นๆ ดูบ้างน่ะค่ะ

มีรูปครั้งล่าสุด มาฝากเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะคะ

จากคุณ : เมืองระฆัง
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 11:28:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com