Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

= = = = = = = = เพื่อนผม ถูกเผาทั้งเป็น มาช่วยแม่กับพวกผมด้วยนะคับ = = = = = = = = ติดต่อทีมงาน

เรื่องราวการรังแกแมวเหมียวที่ไม่มีทางสู้กลุ่มนี้

เกิดขึ้น ณ หมู่บ้านแห่งหนึ่ง ก่อนถึง พุทธมณฑลสาย 2

เป็นหมู่บ้านของคนมีฐานะพอสมควร

ไปฟังเรื่องราวของเด็กๆ กลุ่มนี้จากเมลล์ ฉบับนี้กันนะคะ

"...เป็นแมวในหมู่บ้นครั้งนึงเคยมีเจ้าของ  แต่ตั้งแต่น้ำท่วมเจ้าของก็ทิ้งถาวร  เราก็ไม่รู้ว่าการที่แมวถูกเจ้าของเดิมทิ้งมันดีมั๊ย  เพราะแมวกลัวลูกชายเจ้าของเดิม  เพราะเค้ามักจะบีบคอแมว  ทุ่มแมวใส่พื้นบ้าง กำแพงบ้าง  จนแมวมันกลัว  

.... อีกอย่างบ้านหลังนี้มีเพียงเศษอาหารที่กินเหลือในแต่ละมื้อเป็นอาหารประทังชีวิต   ถ้าวันไหนเจ้าของบ้านไม่อยู่นั่นคืออด    หนีออกมาอาศัยป้อมยามอยู่  เราช่วยมาได้แค่นี้  เพราะนอกนั้นตายเพราะถูกหมากัด  ลูกแมวทั้งหมด  เป็นตัวผู้   เพศชายทั้ง 3 ตัว  อายุประมาณ 3-5 เดือน มั้ง  เราก็ไม่แน่ใจ .....

ตัวที่ 1 ชาเย็น   สีสลิดน้ำตาลอ่อน    หางตรง  (ตอนนี้อาการกลัวคนดีขึ้นจับได้แต่ยังมีอาการผวา) นิสัยไม่ดื้อ  แอบซนมีบ้าง  ส่วนใหญ่จะนิ่ง ๆ เหมือนแมวรักสงบ

ตัวที่ 2 ชานม    สีสลิดเข้ม   หางขอด   นิสัยขี้เล่น  ร่าเริง

ตัวที่ 3 โกโก้    สีน้ำตาล นิสัยขี้เล่น

ตัวที่ 4 แม่แมว  สีสลิดน้ำตาลอ่อน  มีแผลที่จมูกนิดหน่อย  นิสัยขี้อ้อนมาก   ช่างประจบ

..  

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 55 10:28:13

จากคุณ : โออาอิชิ
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 55 10:25:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com