Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทถุงทองกับบ้านใหม่อย่างถาวรณ์ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอบคุณทุกคนที่ติดตามมาตั้งแต่กระทู้ก่อนนะครับ
และทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ผมและเจ้าถุงทอง ลูกชายผม
รวมถึงทุกท่านที่แสดงเจตจำนงที่จะรับดูแลเจ้าถุงทองด้วยครับ
เนื่องจากกระทู้ก่อนหน้า ได้ถุงทองกลับคืนมาด้วยความเข้า
ใจอันดีของทั้งสองฝ่ายหลังจากได้ไปอยู่แค่คืนเดียว
รุ่งขึ้นก็เอาเจ้าถุงทองมาส่งที่ทำงานเพื่อหาเจ้านายใหม่
อย่างถาวรณ์ให้กับเค้า จนสายๆเจ้านายเข้ามาที่ทำงานแล้ว
เพื่อมาพูดคุยเรื่องงานกับผม ปกติเจ้านายผมก็ไม่ค่อยมา
ออฟฟิตผมเลยมีอะไรก็จะเรียกไปคุยที่ออฟฟิตเค้ามากกว่า
แต่ไม่รู้อะไรดนใจให้เค้าเดินมาหาผมที่ออฟฟิต ผมเห็นเค้าเดิน
มาแต่ไกลแล้ว จึงรีบนำเจ้าถุงทองมาไว้ใต้โต๊ะที่ทำงานผม
ในขณะเจ้านายนั่งคุยอยู่เจ้าถุงทองก็โผล่ออกมาที่ข้างโต๊ะ
จนเจ้านายผมตกใจ ผมกลัวมากเลยตอนนั้นกลัวเค้าว่าเอา
น้องหมามาเลี้ยงที่ออฟฟิต รีบออกตัวในทันทีว่าเอามาเพื่อ
มาหาเจ้าของใหม่ให้ถุงทองหลังจากที่เจ้าของตึกไม่ให้เลี้ยง

จากคุณ : deram66
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 09:32:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com