Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขับรถออกจากบ้านได้สัก 1 กม. ได้ยินเสียงลูกแมวร้องค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้าจะไปทำงาน ขับรถออกจากบ้านได้สัก 1 กม.แล้วค่ะ
อยู่ดีๆ ก็ได้ยินเสียงแมวร้องเมี้ยวๆ แล้วก็เงียบไป
ฟังจากเสียงยังเป็นลูกแมวอยู่เลยค่ะ
สามีเราหยุดรถทันที วิ่งไปก้มๆ เงยๆ ใต้ท้องรถก็ไม่เจอแมว
มาเปิดกระโปรงรถ เอาไฟฉายส่องดูก็ยังไม่เจอเจ้าเหมียว

สรุป ต้องขับรถกลับบ้าน เอารถมาจอดทิ้งไว้ รอให้เจ้าเหมียวออกไปเอง
สามีต้องเอารถอีกคันนึงไปทำงาน
ส่วนเรา อิอิ ไม่ไปทำงานแระ นอนฟัดแมวอยู่กับบ้านดีกว่า

พอจอดรถคันต้นเหตุทิ้งไว้สักพัก เราเดินออกไป เห็นมีลูกแมวสีดำตัวเล็กๆ วิ่งจู๊ดสวนออกไป
ขอให้เป็นเจ้าตัวนี้เถอะ ที่ไปติดอยู่ในรถ
ไม่งั้นเราไม่กล้าขับรถไปทำงานแน่  กลัวขับๆ ไปแล้วทำเค้าตาย
เราต้องขวัญกระเจิงแน่ๆ

เพื่อนๆ เคยเจอปัญหาแบบนี้กันบ้างมั้ยคะ

ปล. ตัวนี้มิใช่ลูกแมวดำตัวนั้นนะ ตัวนี้มันยักษ์เกิ๊น
ชื่อมิดไนท์ค่ะ แต่เรียกกันว่าเสือมืด แบบว่าหน้าเหี้ยมมาก

จากคุณ : ดอกไม้บานในใจฉัน
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 55 08:31:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com