Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ!!!! น้องหมาถูกให้ไปนั่งขอทาน แถวBTS!!!!! ติดต่อทีมงาน

กระทู้จากห้องแป้งค่ะ
เราไปเจอมาจากในเฟสบุคนะคะ ขอก๊อปมาวางเลย สงสารจัง

ช่วยด้วยคะ !!! ปลายสะพานรถไฟฟ้า bts ราชเทวี,ฝั่งโรงแรมเอเชีย) มีป้าใจร้ายคนนึงเอาน้องหมา2ตัวผูกเชือกที่คอมาขอทาน เราเข้าไปดูใกล้ๆน้องตัวสั่นและกระตุก ลืมตาไม่ขึ้นทั้งคู่ ตาแดงน้ำตาไหลทั้งสองข้าง ไม่รู้จะช่วยยังไงดี พอเราบอกว่ามันไม่สบายเอาไปหาหมอเถอะ เค้าบอกมันไม่เป็นอะไรไม่เห็นจะสั่นตรงไหน แล้วไล่เราไป ก่อนจะหลบไปโทรศัพท์หาใครไม่รู้ T__T เราไม่รู้จะช่วยยังไงดี น้องน่าสงสารมากๆคะ คนที่ผ่านไปก็ให้เงินเยอะมากในขันน่าจะมีราว 200บาท แถมไม่รู้ว่าเอามาผูกไว้ตั้งแต่กี่โมง(เลวมากหาเงินแบบนี้)T___T ใครที่ผ่านไปแถวนั้นช่วยว่าเค้าหน่อยได้ไหมคะ เราเป็นผู้ญเค้าเลยไม่กลัวเราเลย :(

จากคุณ : NRAIMCKY

จากคุณ : The smiling moon
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 55 01:11:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com