Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[++++กระทู้เชิญชวน++++] วันพฤหัสที่2 สิงหาคมนี้ ไปหวีขนตัดเล็บให้น้องกระต่ายบึงฉวากกันค่า{แตกประเด็นจาก J12353120} ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำหนดวันไปบึงฉวากได้แล้วนะคะ เห็นว่าวันที่ 2 สิงหาคม นี้เป็นวันอาสาฬหบูชา หลายๆท่านน่าจะได้หยุดกัน

ซังเลยมาเชิญชวนไปช่วยกันหวีขน ตัดเล็บ ให้น้องกระต่ายตัวน้อยที่บึงฉวาก ท่านไหนสนใจมาลงชื่อกันได้เลยค่ะ เด็กผู้ชาย

ในครั้งนี้จะมีคุณหมออ้อยและน้องๆนักศึกษาสัตวแพทย์ ม.มหิดลไปช่วยตรวจร่างกายน้องๆค่ะ (อาจจะมีคุณหมอเบน ม.เกษตรและคุณหมอบี ม.จุฬาไปร่วมด้วยค่ะ)

การเดินทางก็เหมือนครั้งก่อนนะคะ เราจะไปรถตู้หารค่ารถกันค่ะ แต่ถ้าใครอยากนำรถไปเองก็แจ้งได้เลยนะคะ

เราไปทำงาน หวีขน ตัดเล็บอย่างเดียว ไม่ได้แวะเที่ยวที่อื่นนะคะ เที่ยงกินข้าวกล่อง เพราะต้องทำงานแข่งกับเวลา ไปเช้า-เย็นกลับค่ะ ไม่ค้างคืน

สำหรับของที่ต้องนำไปด้วย ก็เป็นพวกผ้ากันเปื้อน ผ้าปิดจมูก ยาแก้แพ้ เสื้อสำหรับเปลี่ยน (กรณีกลัวเพื่อนข้างๆ ทนกลิ่นไม่ไหว) ถ้ามีแปรง หวี กรรไกรตัดเล็บที่ถนัดมือ จะนำไปเองก็ได้ค่ะ

ส่วนเบตาดีน ผ้าทำแผล มีให้ค่ะ pompom

เนื่องจากต้องสรุปยอดจำนวนคนเพื่อจองรถตู้ กระดิ่งกระดิ่ง

จึงขอสรุปยอดจำนวนคนถึง4ทุ่มของ วันศุกร์นี้ที่ 27 กรกฎาคม นะคะ

เนื่องจากวันค่อนข้างกระชั้นชิดมาก ต้องขออภัยที่มาแจ้งช้านะคะ

สถานที่นัด เราเจอกันที่ตึกIBM ข้างๆลาวิลล่า (B​TSอารีย์) เวลา6โมงเช้านะคะ กว่าจะเดินทางกลับก็ราวๆ5โมงเย็นค่ะ
เนื่องจากว่าต้องเดินทางไกล ใช้เวลาประมาณ3ชม. เลยต้องออกเช้าหน่อยค่ะ จะได้มีเวลาไปหวีขนเด็กๆได้นานๆค่ะ

ปล.ยังไงรีบมาลงชื่อนะคะ เพราะต้องสรุปจำนวนคนเพื่อทำการจองรถค่า

ภาพบรรยากาศของปีก่อนๆค่ะ
[##กระทู้รูป##] เมื่อชาวบ้านโพรงไปหวีขนกระต่ายน้อยบึงฉวาก
http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2011/08/J10964505/J10964505.html

บันทึก บึงฉวาก วันที่ ๙ ตุลาคม พุทธศักราช ๒๕๕๓
http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2010/10/J9816872/J9816872.html

จากคุณ : Squidy girl
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 55 10:21:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com