Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

" หมาชิสุห์ที่บ้านตาปูดออกมา รบกวนแนะนำด้วยนะคะ(ขอบคุณค่ะ) " ติดต่อทีมงาน

ขอเกรินก่อนนิดนึงนะคะ..

น้องหมาชิสุห์อายุตอนนี้ประมาณ  6 ปี
แล้วปกติที่บ้านไม่ค่อยได้อยู่บ้านแต่จะกลับเข้ามาทุกวันประมาณ 6 โมงเย็น

น้องหมา ชื่อมู่ลี่ค่ะ.. มู่ลี่ก็จะอยู่บ้านตอนเช้าเราก็จะเอาข้าว+น้ำวางไว้ให้กิน
แต่ก็ไม่ค่อยกินเท่าไหร่เพราะ มู่ลี่จะชอบรอคุณยายเอามาให้มากกว่า

(คุณยายคือคุณป้าข้างบ้านเค้ารักมู่ลี่ เพราะตั้งแต่เล็กมู่ลี่จะชอบวิ่งไปหาคุณยายที่บ้าน)เวลาเราไม่อยู่คุณยายก็จะคอยเอาข้าวคลุกตับมาให้มู่ลี่คอยดูแล
เย็นเรากลับมาลูกชายก็จะหาข้าวให้กินอีกที
ตั้งแต่เช้า-เย็นๆ ส่วนมากจะไม่มีใครอยู่บ้านค่ะ..

=== ขอเข้าเรื่องนะคะ มู่ลี่จะมีขี้ตามากเราลูกชาย ก็จะเช็ดตาให้
บางทีเราไม่อยู่คุณยายก็จะเปิดประตูบ้านเอาข้าวมาให้และจะเช็ดให้บ้าง

ช่วงก่อน ตาน่าจะอักเสบ เราก็ไปซื้อยาหยอดตามาหยอดให้
และดีขึ้น มาอาทิตย์นี้ ...

***เมื่อวานนี้เรามองไปที่ตาก็ต้องตกใจมากมาย ตาด้านขวาเป็นสีออกขาวๆปูดบวมออกค่ะสงสารมากๆ เลยค่ะ เลยช่วยกันเช็ดตาและยอดตาให้ค่ะ  ****

เลยรบกวนสอบถาม เพื่อนๆ หน่อยนะคะว่า ค่ารักษาตากรณีนี้
เท่าไหร่ค่ะแพงมากไหมคะ มีที่รักษาแบบไม่แพงบ้างค่ะ.

เดี๋ยวถ่ายรูปตามู่ลี่มาให้ดูนะคะตอนนี้ร้อนใจขอลงข้อความไว้ก่อนค่ะ.

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำนะคะลูกสาว
(loginของหลานค่ะ)
ปล.เดี๋ยวเที่ยงๆคงต้องเตรียมตัวออกไปรับลูกสาวที่รร.ค่ำๆถึง
ได้เข้าบ้านนะคะ../ขอบคุณค่ะ..

จากคุณ : phroney
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 55 10:20:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com