Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนชาวเยาวราชและพท.ใกล้เคียง ช่วยแวะดูใจ"แมวขาว"ตัวนี้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีปกติผมอยู่ห้องหมา และได้เห็นกระทู้ซึ่งตั้งโดยบัตรผ่านท่านนึง เป็นรูปของเจ้าเหมียวสีขาวตัวนี้ จึงคิดว่ากระทู้ควรมาอยู่ห้องแมว อาจได้รับการช่วยเหลือเร็วขึ้น (ใจผมอยากจะไปดูเคสนี้ด้วยตาเหมือนกัน แต่ตอนนี้มีเคสหมารถชนอยู่ในมือสองตัว ไม่สามารถจริงๆครับ)ถ้าท่านใดอยู่ในพท.สามารถไปดูสภาพจริงเจ้าเหมียวได้ โปรดช่วยเหลือเบื้องต้นด้วยฮะ

เจ้าเหมียวตัวนี้ขาหลังหัก ห้อยลากไปกับพื้น ซึ่งหากเป็นอย่างนี้ไปสักพัก คงเป็นแผลและขาขาดติดเชื้อแน่นอน

(จขกท.กระทู้ต้นเรื่อง ได้แจ้งว่าแจกแมวฟรี ซึ่งแสดงว่าต้องเป็นแมวไม่มีเจ้าของ แต่ข้อมูลใต้คลิปในยูทูปบอกว่าเป็นแมวของร้านอาหาร แต่เจ้าของไม่ใส่ใจ....ข้อมูลตรงนี้ค่อนข้างสับสนนะฮะ อาจต้องเช็คอีกครั้ง)

-------------------------------------------------
กระทู้ต้นเรื่องครับผม : http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12434466/J12434466.html

ข้อความจากจขกท.กระทู้ต้นเรื่องฮะ
"แจกแมวฟรีครับ พิการ สงสารแมวเวลาเห็น ขาแมวข้างขวาพิการและระบบขับถ่ายไม่ค่อยดี แมวไปเดินนอนเล่นกลางถนนกลัวโดนรถทับ ใครสงสารแมวขาวนี้อยากเอาไป เลี้ยงไว้ทำบุญ ติดต่อ 0829423845 ไทยอาม แมวอยู่แถวเยาวราช แมวแจกฟรี ขาวมณี"

edit : ผมใส่ลิงค์และแก้ไขคำผิด กับจัดช่องครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 11:23:02

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 11:10:34

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 11:08:56

จากคุณ : matinman
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 55 11:07:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com