Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตลาดนัดต้นไม้ที่สวนจตุจักร มีวันไหนบ้างค่ะ และมีพื้นที่เล็กๆควรปลูกต้นอะไรดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตลาดนัดต้นไม้ที่สวนจตุจักร มีวันไหนบ้างค่ะ  
และโซนไหนของสวน  ส่วนมากเขาเปิดขายกี่โมงเอ่ย

ต้นไม้ที่อยากได้เป็นไม้เล็กๆค่ะ  ที่พอจะปลูกในกระถางที่ระเบียงคอนโดได้
ว่าจะปลูกต้นมะนาวพันธุ์ที่ต้นเล็กๆ , กุหลาบหิน , มะลิต้นเล็กๆ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ควรปลูกต้นอะไรอีกดี  ที่เขาจะไม่ต้นใหญ่เกินไป ในพื้นที่จำกัด   เราจะได้หาข้อมูลวิธีดูแลต้นไม้ด้วย

ที่เคยปลูกส่วนมากเป็นไม้มีผลค่ะ  พวกขึ้นต้นด้วย "มะ"
มะขาม ,มะยม ,มะลิ ,มะนาว ,มะกรูด ,มะม่วง ,มะลิ ,ลำไย  
ปลูกแล้วไม่ตายที่บ้านก็เลยให้เราปลูก -_-"

แต่แม่เคยให้ปลูกต้นโป๊ยเซียน  ต้นวาสนา  ดอกร่วงระนาว ตายเรียบ อยู่ไม่นานสักต้นเลยค่ะ 555  
ไม่เข้าใจกันเหมือนกัน ทั้งที่หมั่นรดน้ำ ตัดกิ่ง คุยกับต้นไม้ ร้องเพลงให้ฟัง เช็ดใบไม้ที่ฝุ่นเกาะเยอะๆ  ใส่ปุ๋ยให้
(อย่าพึ่งคิดว่าเราเพี้ยนนะคะ  แต่แบบว่าต้นที่เคยปลูกทุกต้น เราก็ทำแบบนี้ทุกต้น อาจจะเพราะเคยชินมั้ง 555)

จากคุณ : เจ็บจนชิน
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 09:52:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com