Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชิสุหนุ่ม น้อย มาหาบ้าน ที่ อบอุ่นอยู่ คัฟ ติดต่อทีมงาน

ต้องบอกก่อนเลยนะค่ะ ว่าไม่ใช่น้องชิสุ ที่บ้านค่ะ แต่เป็นชิสุของ เด็กนักศึกษา ที่อยู่ คอนโด ตรงข้ามบ้านค่ะ เด็กนักศึกษาเขาท้องแล้วพ่อแม่มารับกลับบ้าน แต่ไม่เอา น้องหมากลับไปด้วย เอามาฝากกับ แม่บ้าน บอกว่าจะไปเที่ยว ต่างจังหวัด สัก 2-3 วัน ฝากป้าแม้บ้านเลี้ยงไว้ก่อน และให้ตังค่าฝากมา 500  แต่พอได้ แค่3วันแม่บ้านได้รับข่าวว่า น้องคนนี้ย้านกลับไปบ้านแล้ว เพราะ ท้อง แม่บ้านเขาเลยไม่รู้จะทำยังไง เลยเอามาให้เราเลี้ยง เพราะ แกเห็นที่บ้านเลี้ยงน้องหมาเยอะ อ่ะค่ะ แต่ที่บ้านรับ มาเลี้ยงตอนนี้ มี 12 ตัวแล้วค่ะ และอีกอย่างหนึ่งก็คือ นี้ความคิดของเราเองนะ เราคิดว่า ที่บ้านเราก็เลี้ยง ได้ แต่ เขาจะได้รับความรักเพียงพอไหม เขาจะมีความสุขไหม เพราะ เราเลี้ยงน้องหมา ไม่ได้ขังกรงเลยนะค่ะ เลี้ยงให้อยู่ด้วยกันเลย แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ฮาเล่ ลาบราดอร์ เล่นแรงมาก และเขาก็จะกลัวมาก เราเลยเกิดความคิดว่า ถ้าเขาอยู่แล้วไม่มีความสุข สู้หาคนที่กำลังมองหาจะซื้อชิสุมาเลี้ยง แล้วเราเอาให้เขาไปเลี้ยง จะดีกว่าไหม เขาจะมีความสุขกว่าไหม คนเรา คิดจะเลี้ยงก็เลี้ยง คิดจะทิ้งก็ทิ้ง คนที่เขารักหมา เขาก็พยายาม มาประกาศ หาบ้านให้น้อง ถ้าเราไม่ช่วยกัน เมื่อไหร่ปัญหา น้องไม่มีบ้านจะหมดไปนะ เจ็บใจ มากๆ เลยเชียว
นี้คือ รูป น้องหมาค่ะ เราเอามาอยู่ด้วย ได้ 5 วันแล้วค่ะ และได้ตัดทรงขนให้ ใหม่ เหมือน ในรูปเลยค่ะ เพราะ เอามาตอนแรก ขนนี้พันกันเยอะมาก เลยเอามาจับตัดขน เลยออกมาเป็นทรงนี้อ่ะค่ะ น้องเป็นชิสุแท้ ตัวผู้ คิดว่า อายุคงประมาณ 7-8 เดือนค่ะ น้องอยู่กรุงเทพ แถว ม.รามคำแหง2 ค่ะ และเราอยากขอร้อง ขอคนที่รักเขาจริงๆนะค่ะ อย่าให้ความรู้สึก ที่โดนครอบครัวทิ้งเกิดกับเขาอีกเลยค่ะ 0802029862 หยกนะค่ะ

จากคุณ : MEoME
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 22:14:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com