Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องหมา....ตาถลน...แนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

หนูดี...เป็นพุดเดิลผสมชิสุค่ะ อายุ 5 ปี เมื่อวานนี้กลับบ้านไปตอนเย็นก็เห็นแล้วว่าลูกตาซ้ายของเค้าถลนออกมา เยอะมาก เรารีบพาไปหาหมอที่ รพส.ทองหล่อรังสิต คุณหมอรักษาโดนการวางยาสลบแล้วเย็บหนังตาบน-ล่างมาปิดกันไว้ แต่มันก็ยังปูดเป็นลูกปิงปองอยู่เลยค่ะ แล้วมันจะยุบลงไหมคะเนี่ย มีโอกาสหายเป็นปกติไหมคะ ตอนนี้ก็ยังให้เค้าอยู่ที่ รพ.อยู่ค่ะ

ปล. ตอนแรกเรานึกว่าเค้าโดนตัวอื่นกัดแต่คุณหมอบอกว่าไม่มีรอยช้ำรอยกัดอะไรเลย เหมือนถลนออกมาเอง หมอก็ยังไม่สามารถบอกสาเหตุได้เลยค่ะ มีใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ เครียดมากกกๆค่ะ ไม่รู้อะไรมากมายในชีวิตมีแต่เรื่องหมาป่วย อยากป่วยแทนเค้าค่ะ

จากคุณ : dew_monamoji
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 55 13:35:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com