Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะทำยังไงกับภรรยาผมดี ติดต่อทีมงาน

แมวที่บ้านผมตายได้เดือนกว่าๆ แล้วครับ
ภรรยาผมเศร้าและเสียใจมาก ตั้งแต่วันที่เขาตายจนถึงวันนี้
ภรรยาผมไม่ยอมนอนในห้องนอนเลยครับ
เธอนอนในห้องนั่งเล่น ที่แมวของเราตาย
เธอยังใช้ชีวิตปกตินะครับ ยังไปทำงาน ทำกิจกรรมต่างๆ
ยังหัวเราะ เย้าแหย่ผม ยังเล่นและแกล้งแมวตัวอื่น
แต่บ่อยครั้ง เวลาเธออยู่ข้างล่างคนเดียว ผมขึ้นบ้านไปแล้ว
จะแอบเห็น เธอเปิดเพลงที่พูดถึงคนรักที่ตายจากไป
เปิดคลิปที่มีเธอกับแมวของเรา
ผมเห็นเธอน้ำตาไหล
ผมสงสารเธอจับใจ แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นเข้าไปยังไง ผมพูดไม่เก่ง ปลอบใจคนไม่เป็น
ที่สำคัญ ถ้าเธอยังเป็นอย่างนี้ไปนานๆ ผมกลัวเธอจะเป็นโรคซึมเศร้า
ทุกท่านช่วยแนะนำผมด้วยครับว่าควรทำอย่างไรดี ขอบคุณครับ

จากคุณ : ห่วงครับ
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 21:34:20 A:58.11.136.197 X: TicketID:361594

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com