Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐๐๐สอบถามเรื่อง บัว &มีมหาบัวแดงอยู่3-4หัวอยากแรกกับต้นไม้อื่นๆค่ะ^^๐๐๐๐๐ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะพี่ๆ เมื่อวันพุธแอบหนีงานไปเดินซื้อต้นไม้มา พอดีซื้อบัวมาต้นนึ่ง
แต่หนูสังเกตเห็นว่า ก้านใบเค้าไม่ยาวสั้นๆอวบๆ ประมาณ 1 ไม้บรรทัดได้ค่ะ
พี่คนขายเค้าบอกว่าเพราะปลูกดในน้ำตื้นก้านเลยไม่ยาว
อยากสอบถามพี่ๆคนรักบัวว่า จริงไหมค่ะที่เลี้ยงน้ำตื้นๆแล้วก้านไม่ยาว
พอดีหนูอยู่ที่ทำงานงาน เลยไม่มีรูปให้ดูค่ะ

เรื่องที่ ๒ พอดีหนูมี หัวมหาบัวแดงอยู่นิดหน่อยอยากนำมาแลกกับต้นไม้อื่นๆค่ะ แฮะๆ
เช่นโฮยา พรม หัวชนิดอื่นๆ
***ตอนเย็นกลับบ้านแล้วจะเอารูปมาลงขนาดหัวให้ดูนะค่ะ^^***

เอารูปในgoogleมาลงแก้เขิน อิอิ

จากคุณ : Dr.King
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 10:40:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com