Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีรีดไวนิลติดผ้า เพื่อให้ผ้ากันน้ำได้ ติดต่อทีมงาน

ดูแล้วไม่ยากเลยค่ะ
1. รีดผ้าที่เราจะเอามาเคลือบให้เรียบซะก่อนค่ะ
2. ตัดไวนิลให้ได้ตามขนาดที่ต้องการ
3. ลอกไวนิลออกจากกระดาษแล้ววางลงไปบนผ้า เกลี่ยให้เรียบไปบนผ้า
4. นำกระดาษที่เราลอกออกจากไวนิล มาวางทับบนไวนิลใส แล้วรีดโดยใช้ไฟกลาง ๆ ค่ะ
5. กลับผ้า แล้วรีดด้านหลังของผ้าด้วยค่ะ (อย่าใช้ไฟแรงนะคะ)
  แค่นี้เราก็จะได้ผ้ากันน้ำไว้ตัดเย็บกระเป๋าสวย ๆ แล้วล่ะค่ะ
ส่วนไวนิลก็มี 2 แบบ คือแบบด้าน และแบบมันค่ะ เลือกได้ตามชอบเลยค่ะ หาซื้อได้ตามเว็บไซต์ที่ขายอุปกรณืงานฝีมือค่ะ

ลองดูตามลิงค์นะคะ
http://www.youtube.com/watch?v=effmTJJDn3k

จากคุณ : simyai
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 23:43:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com