Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ ขอแนะนำตัวลูกสาวเป็นครั้งแรกค่ะ จากเด็กน้อย Temple cat ^____^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ :' )
วันนี้ขออนุญาต พาลูกสาว มาเปิดตัวครั้งแรกนะคะ :" )
เป็นสาวน้อยชื่อ โอวัลติน ค่ะ อายุ 1 ปี กับ  5 เดือน

นิวเจอ โอวัลติน ที่วัดๆ นึงค่ะ เมื่อวันที่ 27 มิ.ย.2554
เค้าเหมือนไม่สบาย ก็เลยพาไปหาหมอ
ปรากฎว่า หลังจากตรวจเลือดแล้ว พบว่า น้องติดเชื้อแบคทีเรีย
คุณหมอจึงสังเกตที่ตัวน้องตรงหน้าอก มีแผลเป็นค่ะ
คุณหมอเลยขูดแผลเป็นให้เป็นแผลสดและเริ่มต้นรักษากันใหม่ค่ะ
แผลเป็นนี้ คุณหมอบอกว่าน้องน่าจะโดนหมากัดตั้งแต่ยังเล็กๆ อ่ะค่ะ
น้องมีสองแผลคือ แผลที่หน้าอก และแผลที่ขาค่ะ
รักษาเกือบสี่เดือนเต็ม จนวันนี้หายดีแล้วค่ะ  :' )

ปล.รูปอาจจะเยอะไปหน่อยน๊าคะ ><

เริ่มด้วยภาพแรกค่ะ วันที่เจอน้องโอวัลติน วันแรก

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 09:40:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com