Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอพื้นที่หนึ่งกระทู้ตามหาลูกชายที่หายไปจากบ้าน (ท่านใดพบเจอพาลูกเรากลับบ้านทีค่ะ) ติดต่อทีมงาน

ประกาศตามหาน้องแมวเปอร์เซียร์  ชื่อ ตัวเล็ก

สีขาว+เทา มีปลอกคอ เพศผู้ อายุ  1 ปี 10 เดือน

หายไปจากบ้านเมื่อเวลาประมาณ เที่ยงคืนเมื่อคืนนี้

บริเวณตลาดรามอินทรา กม.2 ซ.ลาดปลาเค้า 78
โซนหน้าสรรพากร - คลินิคหมอศักดา - ก๋วยเตี๋ยวไก่แม่กิม

ขออนุญาตเพื่อนสมาชิกและขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ
สำหรับท่านที่พบเจอตัวเล็ก ช่วยส่งลูกชายเรากลับบ้านทีค่ะ
เค้าเพิ่งย้ายจากบ้านพี่สาวมาอยู่กับเราได้ประมาณ 2 สัปดาห์
มาพร้อมน้องๆลูกครึ่งเปอร์เซียร์+แมวไทย อีก 3 ชีวิต ซึ่งเด็กๆ 4 ตัวนี้จะรักกันและนอนด้วยกันตลอด
โดยน้องสามตัวจะชอบดูดนมตัวเล็กเพราะคิดว่าตัวเล็กเป็นแม่ ตัวเล็กก็ยอมเพราะคิดว่าตัวเองเป็นแม่จริงๆด้วย

บริเวณที่น้องหายไปจากบ้านนั้นยังงงกันหมดเลยตอนนี้ เพราะเด็กๆอยู่กันที่ชั้น 4 พร้อมๆกับพี่น้องทั้งหมด รวม 18 ตัว หลังบ้านข้างบนล้อมตาข่ายเหล็กทั้งหมดแต่มีประตูเปิดเข้า-ออก  

คงเหลือบริเวณประตูหน้าที่มีระเบียงชั้น 4 ซึ่งไม่มีตาข่ายกั้น
(ซึ่งปกติจะปิดไว้เพื่อไม่ให้เวลาเค้าวิ่งเล่นแล้วโดดพลาดเลยระเบียงไป ซึ่งอาจจะเป็นจุดที่น้องอาจจะพลัดตกมาได้ถ้าไม่ออกประตูหลังบ้าน ซึ่งเป็นสิ่งที่เราก็ประมาทไปเพราะกำลังจะล้อมตาข่ายกั้นหน้าบ้านวันพุธนี้ตามที่ช่างนัด แต่ถ้าน้องตกจากตรงนี้ก็ถือว่าเราทำช้าไป นั่งโทษตัวเองไปหมดค่ะตอนนี้)

ซึ่งตอนนี้ก็ยังไม่มีใครมั่นใจว่าน้องออกหลังบ้านหรือหน้าบ้านกันแน่ค่ะ

ประมาณ 23.00 เราขึ้นไปหาเด็กๆและแปรงขนเช็ดตัว ให้อาหารและพอร้องเพลงเล่นเสร็จอะไรเสร็จก็กลับลงมาเพื่อดูพนักงานเก็บร้านข้างล่าง จนประมาณ23.30 น้องคนงานขึ้นไปทำความสะอาดชั้น 4 และล้างชามข้าวน้อง เค้าก็ยังเห็นว่าอยู่กันครบ แต่มีบุญ กับถุงทองไล่กัดตัวเล็ก บนกรงใหญ่ 2*2 ตรม.ซึ่งเราไม่เคยปิดกรงค่ะ

เค้าอยู่กันแบบทั้งชั้นโดยมีตรงนั้นเป็นที่นอน เวลาหิวก็เดินมากิน เวลาจะเข้าห้องน้ำก็เดินมาคนละมุม
ซึ่งถ้าเราอยู่แมวจะไม่กัดกันค่ะ แต่รู้สึกว่ามีบุญจะขู่ตัวเล็กเพราะหวงถุงเงินกับมีใจที่กำลังฮีท เลยคิดว่าอาจจะทำให้วิ่งหนีจนตกลงมารึเปล่า
เพราะถามน้องคนงานว่าได้ปิดประตูมั๊ยตอนเอาขยะลงมาทิ้ง
เค้าก็ไม่แน่ใจประตูข้างหน้า แต่หลังบ้านไม่ได้เปิด พอน้องกลับบ้านเราก็จะขึ้นนอนประมาณ เที่ยงคืน ตี 1 ซึ่งราวๆนี้ค่ะ ไม่แน่ใจ พอไปหาลูกนับจำนวนดูจากที่มานั่งพิงเราบ้าง ขี่เราบ้าง โดยใจเย็นไม่ได้นับตัวเล็กเพราะคิดว่าไม่หายไปไหนแน่ แต่พอมองไปบนกรงไม่เจอก็วิ่งหาทั้งหน้าบ้าน นอกบ้าน ในบ้านทุกชั้น ปีนขึ้นดาดฟ้าไปดูบ้านอื่นก็ไม่เจอ

ถ้าน้องตกลงมาจริงก็น่าละมีเสียงบ้างเพราะคนงานก็อยู่หน้าบ้านขึ้นลง เก็บกวาดทั้งบน - ล่าง แต่นี่ไม่เจอเลย ได้แต่คิดว่าเค้าอาจจะปีนไปหาตัวเมียนอกบ้าน หาทางกลับไม่ถูก แต่อีกแง่นึงเพื่อนบ้านก็ช่วยกันคิดว่าเค้าอาจจะพลัดตกมาจริงและมีคนเห็นก็เลยเอาไปแล้ว

คิดไป พิมพ์ใบปลิวไป ตามหามาตั้งแต่เช้า ยังไม่มีร่องรอยอะไรให้แม่กับพ่อเห็นเลยว่าลูกเราจะกลับมา

เราอยากขอความช่วยเหลอเพื่อนๆทุกคนในนี้ ท่านใดพบเบาะแสหรือพบเจอตัวเล็ก ช่วยพาลูกเรากลับบ้านทีค่ะ แม้ว่าจะเพิ่งเข้ามา 2 อาทิตย์ แต่น้องจะขี้อ้อนมากๆ เราจะอุ้มและแปรงขนเค้าทุกวัน รักมากๆ
ไม่รู้จะพิมพ์อะไร  อ่านไปงงไปต้องขอโทษจริงนะคะ
ไม่เคยเจอเหตุการณ์นี้ ทำอะไรไม่ถูกเลยค่ะ ร้องไห้จนคนงานงงเลย

ขอความกรุณานะคะ ท่านใดที่มีเพื่อนหรือมาทานก๋วยเตี๋ยวไก่แม่กิมหรือร้านอาหารในตลาดรามอินทรา กม.2 แล้วมาจอดรถในซอยคลินิคหมอศักดา -ร้านมีใจสเต็ก-ร้านลาบอุบล บริเวณนี้
เมื่อคืนนี้เวลาประมาณ 23.00 - 01.00 น.

หากท่านพบเจอแมวเปอร์เซียร์ตามรูป แล้วพากลับบ้านเพราะน้องอาจบาดเจ็บเพราะพลัดตกหรือโดนกัดหรืออะไรก็ตาม
โปรดส่งคืนกลับบ้านทีนะคะ
น้องๆเค้าทั้ง 3 คนที่มาพร้อมกันรออยู่และร้องหากันทั้งวัน  
เรามีสินน้ำใจตอบแทนความใจดีของท่านค่ะ

หากท่านที่คิดว่าน้องน่ารักและอยากดูแล ขอความกรุณานะคะ เรายินดีที่จะหาเปอร์เซียร์ตัวใหม่ที่ท่านชอบและสวยกว่าลูกชายเราตัวใหม่ให้ก็ได้ค่ะ
ลูกเราๆขออนุญาตเลี้ยงเอง เพราะผูกพันธ์กันมาแล้วค่ะ เราไม่รู้เค้าตกใจแค่ไหน วิ่งหนีไปไกลแค่ไหน เค้าอาจกลับมาไม่ถูกเพราะเพิ่งย้ายจากบ้านพี่สาวเรามาที่นี่ เลยขอความช่วยเหลือและขอร้องท่านที่พบเจอด้วยค่ะ
ช่วยส่งลูกเรากลับบ้านทีนะคะ เรามองไม่เห็นทางไหนเลย ขอมีความหวังจากพื้นที่เล็กๆของกระทู้นี้หน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 55 17:41:46

จากคุณ : คลังแมว
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 17:19:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com