Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ตามหาสุนัขหายครับ+++ ติดต่อทีมงาน

ผมไปโพสท์ที่ห้องศาลาประชาคมไว้แล้ว แต่ได้รับคำแนะนำให้มาโพสท์ที่นี่ด้วยครับ
------------------------------------------------------------------------------------
เป็นสุนัขของพี่ที่ทำงานครับ สงสารพี่เค้ามาก ร้องไห้จนตาบวม พี่เค้าเล่นอินเทอร์เนทไม่ค่อยเป็น ผมเลยอาสามาช่วยประกาศให้น่ะครับ ถ้าลงผิดห้องต้องขอโทษด้วยนะครับ

เรื่องก็คือ เมื่อวันอาทิตย์ที่ 2 กันยา ที่ผ่านมา เวลาประมาณตี5-ตี5ครึ่ง พี่ผมพาน้องหมาพันธุ์ปั๊ค สีน้ำตาลอ่อน ชื่อ Emi อายุ 6 ปี ไปเดินเล่นหน้าโรงแรม Holiday Inn สีลม ด้วยความที่ไม่ได้ใช้สายจูง และเผลอไม่ได้มองน้องหมาแค่แป๊บเดียว พอจะหันมาหาน้องอีกที ก็ปรากฏว่าน้องหายไปแล้ว

พอรู้ตัวพี่ผมเค้าก็เดินตามหาน้องหมา แต่หาเท่าไรก็หาไมาเจอ พอดีพี่เค้าต้องรีบมาทำงาน เลยทำให้ต้องเลิกตามหาน้อง ได้แต่ให้คนเอาใบปลิวรายละเอียดของน้อง ไปแปะไว้แถวที่น้องหายไป ซึ่งพี่เค้าบอกว่าน่าจะมีคนขโมยไปน่ะคับ

น้องEmi มีลักษณะเด่นคือ ฟันหน้าด้านล่างหลอ2-3ซี่ และเท้าหน้าข้างซ้ายมีสีขาวครับ

หากมีใครพบเห็นน้อง รบกวนช่วยแจ้งเบาะแสได้ที่พี่เจ้าของน้องEmi ชื่อพี่วิไล 085-0727523 ครับ

นี่พี่เค้าก็กำลังจะไปแจ้งความ เพื่อขอให้ตำรวจช่วยดูกล้องวงจรปิดแถวๆนั้นคับ

น้องEmiมักจะมีโรคผิวหนัง กับโรคตา ซึ่งเป็นธรรมชาติของปั๊ค พี่ผมเค้ากังวลมากว่าถ้าน้องไม่ได้รับการดูแลอย่างถูกต้อง น้องคงแย่แน่ๆ

ขอบคุณมากๆคับ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 55 17:52:48

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 55 17:28:48

จากคุณ : Grunt if you like Monica Seles
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 17:24:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com