Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ ORIGAMii* ~ ดอกไม้ จากกระดาษ (: ติดต่อทีมงาน

สวัสดีสี่ทุ่มครึ่งวันพุธค่ะทุกคนน ^.^

วันนี้ฤกษ์งามยามดี หลังจากแอบส่องโครเชต์มานาน >.<
เลยจะมานำเสนอดอกไม้กระดาษ origami* ค่ะ ..
( เอ่อ .. แล้วจะเกริ่นถึงโครเชต์ทำไม? 555 )

--------->
อุปกรณ์ค่ะ
1) กระดาษที่ไม่ใช้แล้ว -> จะใช้กระดาษลายสวยๆก็ได้นะคะ (:
2) กรรไกร
3) กาว -> แนะนำให้ใช้กาวไฟฟ้านะคะ ^.^
4) ไม้บรรทัด ( มายเอามาทับกระดาษเฉยๆค่ะ >.< )

จากคุณ : Msmitch
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 22:31:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com