Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครพอจะรับอุปการะลูกแมวตัวน้อย ๆ ได้บ้างคะ ด่วนเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เช้านี้เจ้านายพาลูกแมวเข้ามาที่ออฟฟิศตัวนึงค่ะ เจ้านายบอกว่ามันติดใต้ท้องรถมา พอจอดรถปุ๊บมีหมามาเห่งแล้วมองไปที่ใต้ท้องรถด้านหน้า (แถวเครื่องยนต์อ่ะค่ะ) ยามเลยก้มไปดู ก็เห็นน้องแมวติดอยู่ อันนี้จากคำบอกเล่าของยามนะคะ เราก็ไม่เข้าใจว่ามันติดอยู่ได้ไง เจ้านายเราเลยอุ้มน้องขึ้นมาที่ออฟฟิศด้วย

ตอนแรกนึกว่าแม่บ้านจะเอาไปเลี้ยงเพราะที่บ้านเค้าเลี้ยงแมวหลายตัว แต่ดูจากท่าทีแล้วเค้าคงไม่เอา แม่บ้านบอกว่าน้องน่าจะอายุ 15 วัน ตาน้องยังไม่ค่อยลืมเลยค่ะ มีเสียงร้องเบา ๆ น่าสงสารมาก เลยอยากจะหาคนช่วยเอาน้องไปเลี้ยงหน่อยค่ะ เพราะดูท่าทางจะไม่มีใครเอาเลย เราเองก็เลี้ยงไม่ได้เพราะอยู่แฟลตสถานที่ไม่อำนวยและมีกระต่ายอยู่แล้วกลัวเข้ากันไม่ได้

ตอนนี้ให้น้องเค้ากินนมอะไรได้บ้างคะ สลิงป้อนนมก็ไม่มีทำไงดีคะ

ลืมบอกไปว่าออฟฟิศเราอยู่แถว รพ.หัวเฉียว โบ๊เบ๊อ่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 55 10:35:03

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 55 10:23:54

จากคุณ : สวย รวย งก
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 10:21:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com