Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::: ต้นพวงครามจากกิ่งที่ชำ ออกดอกแล้วครับ ::: ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เก่าที่เคยลง เป็นการชำกิ่งพวงคราม
เมื่อประมาณ ๓ เดือนที่แล้ว

อ้างอิงกระทู้เดิมครับ http://goo.gl/chGzu

กิ่งพวงครามก็จะติดบ้าง ไม่ติดบ้าง
บางต้นที่ติดอยู่ได้สักพักก็ลาจากกันไปเฉย ๆ ^^"

ต้นพวงครามที่ได้ก็จะแบ่งปันให้กันเพื่อน ๆ ที่ได้ติดต่อเข้ามา
มีบางท่าน ที่ผมได้ส่งกิ่งชำพวงครามไปให้ทางไปรษณีย์
และบางท่านก็ได้นำกิ่งพวงครามที่ส่งถึงที่พร้อมได้รับน้ำใจงาม ๆ
ให้การบ้านผมมาซะเยอะเลยครับ  ผมขอขอบคุณพี่สุ(ซูซิ)ณ.ที่นี้ด้วยครับ

จากการชำกิ่ง ปรากฏว่ามีพวงครามต้นหนึ่งออกดอกครับ
จึงอยากนำมาแบ่งปันเพื่อน ๆ ในห้องต้นไม้ด้วยครับ

รูปภาพอาจจะเยอะหน่อยนะครับ เพราะผมอยากให้เห็นว่าแต่ล่ะวัน
ดอกพวงครามเค้าพัฒนาไปอย่าไรบ้าง คำบรรบายต่อไปคงจะน้อย
แล้วครับ

จากคุณ : ฉันจะฝันถึงเธอ
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 20:35:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com