Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ Update เรื่องแม่แมวและลูก ที่ติดอยู่ที่คาน รถไฟฟ้า BTS ช่องนนทรีนะคะ @@@@{แตกประเด็นจาก J12704879} ติดต่อทีมงาน

นิวต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่มา Update ช้าไปนะคะ
พอดีนิวไม่สบายด้วยอ่ะค่ะ TT

เมื่อคืนนี้ ช่วยได้เพียงลูกแมวที่เหลือ 1 ตัวค่ะ TT
เพราะว่า แม่แมวหนีไปได้

นิวมาถึงเกือบเที่ยงคืนค่ะที่ BTS  และได้คุยกับเจ้าหน้าที่
เจ้าหน้าที่ไม่ให้ลงไปช่วยแมวอ่ะค่ะ เนื่องจากห่วงเรื่องอันตราย
และบอกว่า ถ้าจับแมวได้จะเก็บไว้ให้ และจะโทรมาบอก
แต่นิวตั้งใจว่าจะรอค่ะ จนกว่าจะช่วยเหลือน้องแมวได้

เจ้าหน้าที่จึงให้เราออกไปรอข้างนอก
สำหรับเคสนี้ โดยปกติ จะมีเจ้าหน้าที่ safety มาช่วยนะคะ
แต่ครั้งนี้  ทางเจ้าหน้าที่ BTS บอกว่า แม่บ้านเป็นคนพาแมวขึ้นมาเอง
ฉะนั้น จะต้องเป็นคนที่จะลงไปช่วยแมวค่ะ TT

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 55 19:48:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com