Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามชื่อต้นไม้ทั้ง 12 ต้นนี้จากวัดป่าสุคะโต จังหวัดชัยภูมิหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ (ภาค 1) ติดต่อทีมงาน

กระทู้รายชื่อต้นไม้นี้มีทั้งหมด 2 ภาคนะครับ ผมไม่อยากรวมภาพต้นไม้ไว้เป็นกระทู้เดียวกัน เดี๋ยวภาพมันจะเยอะเกินไป ในภาคที่ 1 นี้มีทั้งหมด 12 ต้นครับ (ส่วนกระทู้วันพรุ่งนี้มีอีก 11 ต้นครับ)

อ้อ จังหวัดชัยภูมิ ต้นขี้เหล็กเยอะมากๆ เห็นแทบทั้งจังหวัด ^^ ส่วนวัดสุคะโตอยู่บนภูเขา อากาศเย็น แถมมีพันธุ์ไม้ปลูกละลานตาไปหมด งั้นเรามาเริ่มกันดีกว่าครับ

ต้นที่ 1 มี 2 ภาพครับ ต้นนี้แปลกดี มีใบเหมือนมะขาม แต่ออกผลประหลาดดี เรามาดูหน้าตาต้นรวมๆกันก่อนครับ

จากคุณ : ตี๋หล่อมีเสน่ห์
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 55 12:12:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com