Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> อยากถักเสื้อไหมพรมจังเลยค่ะ ... ขอคำแนะนำหน่อยน้าาาาา ติดต่อทีมงาน

สนใจอยากถักเสื้อไหมพรมมากเลยค่ะ แต่ว่าไม่มีพื้นฐานเลย เคยถักแต่โครเชต์ แต่ก็งูๆ ปลาๆ ต้องดูตำราแล้วถักตาม

ตอนนี้เค้ามีถักอะไรกันบ้างคะ เคยได้ยินแต่นิตติ้ง แล้วก็บล็อคไม้ แล้วมันต่างกันยังไงเหรอ

แบบไหนทำง่ายและเร็วกว่ากันคะ...คือเราอยากถักเสื้อที่เป็นตาข่ายแล้วก็แบบทันสมัยหน่อยค่ะ อยากทำให้ตัวเอง แล้วก็คนที่เรารัก

แต่เราก็ไม่มีพื้นฐานทางด้านการตัดเย็บเลย แพทเทริ์นพวกนี้ก็ไม่เป็น

อยากไปเรียนเป็นเรื่องเป็นราว เน้นการถักเสื้อหลายๆ แบบ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใครพอจะแนะนำได้บ้างคะ

....เรามีความคิดอยู่หลายปีแล้วค่ะ ว่าสักวันอยากถักเสื้อกันหนาว แล้วเอาไปบริจาคผู้ยากไร้ใน ตจว.

แต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้ทำเลยค่ะ ปีนี้คงไม่ทันแล้ว แต่ถ้าเราทำได้ในเร็ววัน ก็จะเริ่มทำแล้วเอาไปบริจาคให้ทันปีหน้า  ^^

==>>  อยากถัีกแบบในภาพค่ะ สวยทันสมัยดี แต่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าแบบนี้เค้าเรียกอะไร ใช้อะไรถัก

ช่วยแนะนำสถานที่เรียนให้หน่อยก็ดีนะคะ อยากเป็นเร็วๆ

จากคุณ : marshal007
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 11:57:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com