Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบปุ๋ยที่เพื่อน ๆ ใช้กับน้องต้นไม้ น้องดอกไม้แ่ต่ละชนิดค่ะ ติดต่อทีมงาน

บอกประเภทปุ๋ยที่เืพื่อน ๆ ใช้ได้ไหมค่ะ

พอดีเป็นมือใหม่หัดปลูก  ที่แล้ว ๆ มาก็ปลูกน้อง ๆ เค้าแบบตามยถากรรม คือกินแต่น้ำ ไม่ค่อยได้ให้ปุ๋ยบำรุงเค้าเลย  สังเกตุว่าน้อง ๆ หน้าตาหม่นหมอง ไม่แจ่มในเท่าไหร่

ขอความกรุณาแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ^^

จากคุณ : nuttiya
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 16:06:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com