Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + วิธีผสมเกสรพรมญี่ปุ่น (พรมกำมะหยี่) .. เอามาฝากท่านที่เคยถามไว้นะคะ + + ติดต่อทีมงาน

พอดีมีหลายท่านถามทิ้งไว้ในกระทู้ที่หลิงเอาพรมมาลง เช้านี้ดอกพร้อมคนพร้อม เลยจัดมาค่ะ ถ้าเคยมีท่านใดลงไว้แล้วก็ขออภัยที่มาลงซ้ำนะคะ

บอกก่อนว่าวิธีนี้หลิงดูมาจากคลิปที่น้องปานใน fb (จำล๊อคอินในนี้ไม่ได้ แหะๆ) ไปเที่ยวบ้านคุณปู (คุณแม่น้องเบสท์) แล้วเจ้าของสวนพรมท่านช่วยแสดงวิธีผสมให้ดูกันสดๆ น้องปานถ่ายคลิปไว้ แล้วเอามาลงใน fb ค่ะ แต่ตอนนี้หาคลิปไม่เจอแล้ว เสียดายจัง (มีหลายคนถามในห้องคนรักพรมใน fb บ่อยๆ แต่ก็ไม่ได้คำตอบ คงเพราะหาไม่เจอ)

แล้วก็อ่านเอาจากตำราพรมกำมะหยี่บางส่วน แล้วก็มามั่วๆ ลองดูค่ะ

เริ่มต้นเลยละกัน

1 ต้องมีต้นพรมที่มีดอกพร้อม 2 ชนิด อยากผสมอะไรกับอะไร ก็ตามใจอยากเลยค่ะ

วันนี้หลิงมี 2 ต้นนี้ที่พร้อม น้องจิม กับ อีกต้นน่าจะกีวี่ เป็นการบ้านของคุณแจนค่ะ (แต่มันไม่เหมือนกีวี่ที่บ้านหลิงนิดหน่อย ตอนนี้มั่วๆ ไปว่า กีวี่ ก่อนละกันนะคะ)

จากคุณ : ขอโทษนะคร้าบ ขอแจมด้วยคน
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 19:01:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com