Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกหมาไร้แม่ได้บ้านแล้วค่ะ ...ขอบคุณสวรรค์ที่เมตตาส่งเจ้านายใจดีมาให้... ติดต่อทีมงาน

น้องหมา 2 ใน4 ได้บ้านไปแล้วค่ะ อีก1อยู่ที่ รพส อยู่เลย เพราะวันที่จัดส่งเจ้านั่นดันถ่ายเหลว คุณหมอเกรงว่าจะไม่เวิร์ค เลยล๊อคไว้ก่อน ไม่ให้ไปบ้านใหม่ ทีแรกได้บ้านแค่ 2ตัว แต่ต่อมาน้องจุ๋มบอกว่าเอาอีกตัวมาด้วยก็ได้ค่ะ ...เลยนำส่งที่บ้านน้องจุ๋มก่อน ทั้ง 2 ตัว ส่วนอีก1 รอให้ชัวร์ๆก่อนแล้วค่อยนำส่งที่บ้านคุณพี่ปิ๊กคลอง 12 กันต่อไปค่ะ ..บางท่านอาจจะงง ว่าอ้าวแล้วอีกตัวหนึ่งหล่ะ ไหนบอก 4ตัว ...อีกตัวหนึ่งเค้าทนกับความเจ็บป่วยไม่ไหว หายจากโรคหัดแล้วค่ะ แต่ทนกับอาการปอดบวมไม่ไหว เสียชีวิตไปเมื่อ2 วันก่อนค่ะ เสียใจ แต่ก็สบายใจที่เค้าไม่ต้องเจ็บปวดอีก ปเกิดใหม่ในที่ๆดีๆกว่านี้นะ จะได้ไม่ต้องทนทุกข์ทรมานอีก พี่ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลที่ทำมาให้ใช้เป็นผลบุญตั้งต้นนะจ๊ะ...สาธุ...มาดูโฉมหน้าตัวแสบที่จะพังร้านคุณหมอเกียรติกันสักหน่อย

จากคุณ : n_vicky
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 21:39:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com