Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้จักอาหารแมว ยี่ห้อนี่กันไหมครับ มันพอจะแก้ขัดได้ไหมครับ เค้าจัดรายการ 1 แถม 1 ติดต่อทีมงาน

ปกติ น้องแมวที่บ้าน กิน รอยัลคานินครับ  เพราะว่ากลัวปัญหาไต ที่จะเกิดขึ้นกับน้องแมว ในอนาคต

แต่เนื่องจากว่า ช่วงนี้ เงินทองไม่คล่องมือ  ต้องผ่านช่วงนี้ไปให้ได้  อาจใช้เวลาสัก 2-3 เดือน  

ลำบากใจเหมือนกันครับ.....แต่มันจำเป็น  

พอดีไปเจออาหารแมว ตามในภาพครับ เค้าจัดรายการ 1 แถม หนึ่ง ถุงหนึ่ง 128 บาท สูตรกำจัดก้อนขน  1.2 กิโล   แต่ถ้าสูตรปลาทะเล  ก็จะเป็น 1.5 กิโล  ราคาเท่ากัน  

ผมไม่รู้จักอาหารแมวยี่ห้อนี้ครับ  แต่ดูจากถุงบรรจุแล้ว ก็ดูดี  (แต่ไม่แน่ใจครับ )  

สูตรกำจัดก้อนขนที่เห็นในภาพ  แพงกว่า  ตอนแรกผมก็ซื้อแบบนี้ไปครับ  เพราะว่า เลี้ยงเปอร์เซีย  ท่าทางจะเหมาะมากกว่า  กลิ่นของอาหารแมว เมื่อเเกะถุง  ผมว่ากลิ่นมันก็ เหมือนว่าจะออกแนว เค็ม ๆ (สัมผัสจากกลิ่นที่มาเตะจมูกนะครับ  ไม่กล้าชิม)

ต่างกับอีกรส  รสทูน่า  ที่เเกะออกมาแล้ว กลิ่นที่สัมผัสได้ จืด ๆ  ไม่น่าจะเค็ม  เพราะว่า ตามสรรพคุณ ที่เค้าอธิบายข้างถุง ประมาณว่า ผลิตจากธรรมชาติล้วน ๆ

มีใครเคยให้น้องแมว กินอาหารยี่ห้อนี่ไหมครับ  มันโอเคไหมครับ  แต่อย่างที่บอกว่า  ผมจะให้เค้ากินแก้ขัดแค่ช่วงสั้น ๆ ครับ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 55 09:52:27

จากคุณ : น่ารักม่ะเหมียวผม
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 09:51:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com