Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** หยุดเวลาที่คาเฟ่แมว ** ติดต่อทีมงาน

คาเฟ่แมว สถานที่ที่เคยได้ยินว่ามีที่ญี่ปุ่น มีโอกาสไปญี่ปุ่นแต่ไม่มีเวลาไปคาเฟ่แมว เห็นมีรีวิวในห้องแมวว่าที่ไทยก็มีแล้ว พึ่งจะมีโอกาสได้ไปวันนี้ค่ะ

สถานที่คือ Charming Cats Cafe and Pet Shop แถวถนนสุคนธสวัสดิ์ (แต่บอกทางแน่นอนไม่ได้นะคะ เราไปแท็กซี่ เอาที่อยู่ให้เค้าดู แล้วเค้าก็พาไปถูก 555)

ปกติ ที่ญี่ปุ่นจะมีค่าเข้าตามระยะเวลานะคะ แต่ที่นี่ แค่สั่งกาแฟ 1 แก้วต่อ 1 คน หรือซื้อขนม ถ้าไม่สั่งก็จะเสีย 60 บาท/ชม. (ตามที่เค้าติดป้ายไว้นะคะ

เริ่มจากล้างมือด้วยเจลแอลกอฮอร์เพื่ออนามัยของเราและแมว จากนั้นก็เดินไปเคาท์เตอร์สั่งกาแฟ (หรือจะวางของก่อนก็ได้นะคะ) จากนั้นก็ ... ลุยเลยค่ะ

ข้อตกลงคือ ห้ามอุ้ม ห้ามกวนแมวหลับ แล้วก็อีก 2-3 ข้อ จำไม่ได้ค่ะ ขอโทษด้วย แต่ประมาณว่า อย่ากวนเค้ามาก แล้วก็ แมวที่มีปลอกคอค่อนข้างดุ

ในร้านมีที่นั่งคน ที่นอนแมว อุโมงค์ ของเล่น หนังสือเกี่ยวกับแมวทั้งไทย-ญี่ปุ่น พร้อม!!

ร้านเปิดตอน 12.00 - 20.00 น.ค่ะ กบไปตั้งแต่ 12.30 แล้วก็อยู่ยาวววววว ถึง 4 โมงเย็น เรียกว่า ถ้าไม่เกรงใจพี่ที่ไปด้วย (นี่เรียกว่าเกรงใจแล้วนะ??) ก็ไม่กลับค่ะ สามารถอยู่ได้ทั้งวันทั้งคืน

ยาวหน่อยนะคะ เพราะเดี๋ยวจะใส่รูปอย่างเดียว

พี่ดูมาร์ (Savannah Cat) นอนรอรับอยู่บนเคาท์เตอร์ ...

จากคุณ : SariYuu
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 17:54:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com