Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากหัดเย็บกระเป๋าหนังเอง จำพวกกระเป๋าตังค์ กระเป๋าเล็กๆ ... ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

อยากหัดเย็บกระเป๋าหนังเอง จำพวกกระเป๋าตังค์ กระเป๋าเล็กๆ ... ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงแนะนำด้วยครับ

1. ตอนนี้กำลังจะหาซื้ออุปกรณ์ .... ผมเริ่มจากศุนย์เลย เย็บผ้าก็ไม่เป็น อยากจะทำกระเป๋าหนัง พี่ๆคิดว่าจะยากเกินไปไหม

2. พื้นฐานเรื่องอะไรบ้างครับที่ควรจะศึกษา ไปเดินหาตามร้านหนังสือ ตอนนี้ยังหาหนังสือไม่ได้เลย

3. สำหรับคนไม่มีอะไรเลย ถ้าอยากเย็บกระเป๋าด้วยมือ แฮนด์เมด ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ เช่น เข็ม ปืนกาว(เห็นใน้ร้านออนไลน์ขาย ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่า แหะๆ) พวกนี้ แล้วมีอะไรอีกหรอครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Junkyjoke
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 23:45:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com