Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แมววางระเบิดทั้งที่ไม่เคยทำ ขอวิธีแก้ไขด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ของเพื่อนๆ อาจจะรับมาตอนโต แล้วถ่ายกระบะไม่เป็นหรือไม่ชอบทรายอะไรงี้ใช่มั้ยคะ
แต่ของเรามากแรกๆก็ถ่ายในกระบะ แต่พอเดือนถัดมาไม่ยอมถ่ายในกระบะอีกเลย
ทั้งๆที่เราก็ใช้ทรายยี่ห้อเดิม กลิ่นเดิม กระบะใหญ่มาก สองกระบะเลย
ตอนแรกให้เค้ากับพี่ชายตัวละอัน แต่ตอนนี้เป็นของเค้าหมด เค้าก็ยังไม่ยอมใช้อยู่ดี
เค้าจะฉี่อย่างเดียวไม่รู้ทำไม จนปัญญาจะแก้ไขเหมือนกัน ตอนนี้ห้าเดือนแล้ว แก้ไม่ได้แล้วมั้งคะ
ใครมีวิธีดีๆ บอกหน่อยนะคะ  ลำบากมากจริงๆ
มีทั้งแมวป่วยที่ถ่ายในกระบะไม่ได้อยู่แล้ว ยังต้องมาคอยเก็บระเบิดเจ้าตัวที่สบายดี ขาใช้งานได้เนี่ย มันโมโหนิดๆนะคะ
ทั้งตีก้น ทั้งดุ ทั้งจับไปดม เอาระเบิดเค้าไปวางในกระบะ น้ำส้มสายชู .. ไม่ได้ผลซักอย่างเลย
แค่เปลี่ยนที่ปล่อยระเบิดแค่นั้น แต่พฤติกรรมยังคงเดิม ทำยังไงดี จะแก้นิสัยนี้ได้อะคะ

หรือเป็นเพราะเราโอ๋เจ้าตัวที่เดินไม่ได้มากเกินไป จนเค้ารู้สึกได้และงอน
เค้ากำลังพยายามประชดเรา เพราะได้รับความรักไม่เพียงพอรึเปล่าคะ
เราแอบคิดว่าเป็นเพราะเหตุผลนี้จริงๆนะนี่.. เพราะดูเหมือนว่า อยู่ๆเค้าก็เกิดอยากอึนอกกระบะขึ้นมาเฉยๆ

ก็พี่ชายนายป่วยอ้ะ นายช่างไม่มีเหตุผลเอาซะเลย เจ้าเหมียววววว!!

จากคุณ : Mun Ga-in
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 16:25:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com