"บารมี"... RTG ตัวสวยของพี่ต๊ะ (ฟังกัสจัง)

วันนี้ผมมีเรื่องราวต่างๆ มาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังมากมายเลยครับ... ไม่ว่าการไปเที่ยวบ้านพี่อู๊ด ไปดูคู่แฝดปลา Hiback สวยๆ ขนาด 1 ฟุตจากฟาร์ม Dream Fish ซึ่งตัวนึงผมต้องทำการศัลยกรรมตัดแต่งด้วย (จากอาการครีบหักและหนวดไขว้อักเสบรุนแรงจนเสียรูป) จากนั้นก็เข้าไปเที่ยวบ้านพี่ต๊ะอีกครั้งเพราะวันนี้นัดทานอาหารเย็นด้วยกัน... ได้ Update ภาพปลาสวยๆ มากมายในยามค่ำคืน ซึ่งถือว่าเป็นเวลาที่เหมาะเจาะในการถ่ายภาพปลาที่ผมว่า (ถ่ายตอนกลางวันไม่ได้เลยครับเพราะว่าติดเงาตัวเอง) และเพราะว่ามีเรื่องที่จะเล่าและภาพที่จะประกอบเต็มไปหมดจึงต้องแบ่งเล่าเป็นตอนๆ ไปดีกว่าครับ (กระทู้จะได้คึกคักไม่เงียบเหงา 5555) เอาเป็นว่าผมขอพูดถึงพระเอกที่สุดของผมในวันนี้ก่อนเลยนะครับ... เจ้าบารมี RTG สีทองตัวเด่นของพี่ต๊ะ ฟังกัสจัง smile

จากคุณ : Nanconnection - [ 19 ส.ค. 46 22:19:49 ]