นั่นแน่....ทองมาเลย์ อ้วน ๆ สั้น ๆ อวบ ๆ ...ยังไม่ยอมกินอีกหรือ

เจ้า "คิงส์ใหญ่" ตัวนี้โดนผมย้ายมาอยู่ที่บ้าน โดยที่ตู้ก็ตั้งอยู่หน้าบ้านแหละครับ โดนแดดจะ ๆ ตะไคร่ตรึมมมมม

ก็เฉกเช่นกับปลาทุกชนิดแหละครับ โดนแดดก็สีดีขึ้น

ฤกษ์งามยามดีก็เลยถ่าย top view สักหน่อย ไม่ได้เปิดไฟในตู้น่ะครับ แสงแดดธรรมชาติครับ

นับไปนับมา...เจ้านี้ก็ยังไม่ได้กินอะไรมา 2 เดือนแล้วนี่หว่า...คิดว่าเดือนกว่า ๆ เสียอีก

เดิมทีเจ้านี้กินเป็นแต่หนอนกับจิ้งหรีดครับ อะไรที่เป็นสัตว์น้ำ...กินไม่เป็นเลย กุ้ง กบ ปู...ไม่กินเลยครับ

มาดูสิว่าใครจะใจแข็งกว่ากัน ฮึม ๆ

จากคุณ : ปิติ99 - [ 22 ส.ค. 46 00:39:42 ]