ปั่น ปั่น ปั่น อีกกระทู้กับปลาแดงอีกตัว ^_^ คนละตัวกับอีกตัวข้างล่างนะครับ

ก็เจ้า"แดงเดือด"แหละครับ หรือ เจ้า"orange red" ที่ผมเรียกในกระทู้ก่อนหน้านั้น

งานนี้โดนเพื่อนและรุ่นพี่ตำหนิครับ ดันไปเรียกเจ้า"แดงเดือด"ว่า "orange red" ทำให้เพื่อน ๆ ที่เป็นมือใหม่หลาย ๆ คนเข้าใจผิด คิดว่าสีแบบนี้คือ orange red

ก็เลยต้องมาแก้ข่าวนะครับว่า เจ้านี้ไม่ใช่ orange red ครับ โดยหลักแล้ว...ปลาแดงไม่ว่าจะเป็น chilli หรือ blood ก็ต้องค่อย ๆ พัฒนาสี จะไม่มีขอบก็มาตีขอบ ก็เริ่มจากขอบสีส้มก่อนแล้วค่อย ๆ เข้ม ๆ ขึ้นไปเรื่อย ๆ จะไปสุดที่ไหน...ก็แล้วแต่สายเลือดของตัวเค้าเองแหละครับ

จากคุณ : ปิติ99 - [ 22 ส.ค. 46 01:37:30 ]