.....เก็บตกจากงานสัมมนาเรื่อง...ปลาหมอสี.....(ใครอ่านจบ...เก่งโคตรๆๆๆ)

อัดอั้นตันใจมานานนนนนน.......ช่วงนี้ภาระกิจเยอะมากกกกกกกกกกกกกกก......ไม่ได้หลับไม่ได้นอนอีกเช่นเคย แถมคอมก้อดันมามีปัญหาซะอีก เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นซักเท่าไหร่........อ่า~!!! อย่าเพิ่งเบื่อที่ผมบ่นนะครับ เพราะมานโผล่หัวมาทีไร ไม่บ่นเรื่องอด ๆ อยาก ๆ  ...ก้ออดนอน ...หรือไม่ก้อคอมเจ๊ง 5555555555555  ก้อมันเรื่องจริงนี่...ให้ทำไงได้เล่า~~!?

มีสิ่งที่ติดค้างคาใจไว้หลายวันแล้วครับ ....บอกกะตัวเองมาชาติก่าแล้วว่าจะต้องโพสต์กระทู้เรื่องนี้ให้ได้  เป็นเรื่องของการสัมมนา(ที่ผมโดนหิ้วปีกไปด้วย).....จัดโดยนิตยสาร CBM เมื่อวันที่ 3 สค. ในงานPet Expo Thailand2003 ….ที่ผ่านมาครับ

หัวข้อสัมมนาคือ “การเพาะเลี้ยงปลาหมอสีทั้งสายพันธุ์แท้และพันธุ์ผสมอย่างมืออาชีพ”  งานนี้มีวิทยากรมาแจมหลายท่านครับ เช่น หัวเรือหย่ายยยยย....พี่พิชิต หรือ ที่รู้จักกันดีในนาม “อันโตนิโอ” แห่งเวป1000ติ๊บนี่แหละครับ , พี่อาร์ต9 + คู่หูคู่ฮา คุณวิฑูรย์(เจ้าของไวท์เครนไทยแลนด์) , คุณเอิ๊นจากร้านฟิชคัพเวอรี่ , พี่พรรษา เจ้าของฟาร์ม ดอกเตอร์ฟิช  

คนที่ไปฟังสัมมนาวันนั้นมากันตรึมมม  แต่ผมเชื่อว่า ไม่มีใครแล๊คเชอร์ได้ละเอียดเท่าผมอีกแล้ว 555555555555 ไม่เชื่อถามพี่yuth1678ดูได้ ว่าผมจดละเอียดยิบบบขนาดไหน....ก้อคิดดู๊~~แทบจะสเก็ตรูป หน้าวิทยากรมาลงกระทู้ได้แล้วอ่ะ เอิ๊กซ์ ๆ ๆ ๆ (อันนี้เว่อร์ครับ เหอ ๆ )  

ข้อมูลถูก -ไม่ถูก - มีสาระมั่ง –ไร้สาระมั่ง ก้อ...ไม่รู้แหละ.....มันจดไม่ทัน-!!!
    ......หากผิดพลาดตรงไหน เด๋วรอให้พี่อันโตนิโอมาช่วยแก้ล่ะกัน เหอ ๆ ๆ ๆ....แต่ยังไง...วันนี้ผมก้อจะเอาเนื้อหาโดยรวมในการสัมมนาส่วนหนึ่งมาฝากครับ........

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 46 02:36:20

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 46 01:32:57

จากคุณ : Gold-E - [ 24 ส.ค. 46 01:28:31 ]